DanLuat 2015

Có được đi xe máy 50cc không?

Chủ đề   RSS   
  • #472564 27/10/2017

    Hung133003

    Male
    Sơ sinh

    Thừa Thiên Huế, Việt Nam
    Tham gia:27/10/2017
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Có được đi xe máy 50cc không?

    Em sinh 2002 đã qua sinh nhật rồi bây giờ em có được đi xe 50cc k

    Cập nhật bởi Hung133003 ngày 27/10/2017 08:17:03 PM
     
    713 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #472586   28/10/2017

    hkhduy
    hkhduy
    Top 200
    Male
    Lớp 5

    Cần Thơ, Việt Nam
    Tham gia:23/11/2014
    Tổng số bài viết (304)
    Số điểm: 6635
    Cảm ơn: 186
    Được cảm ơn 129 lần


     
    "Điều 60. Tuổi, sức khỏe của người lái xe
     
    1. Độ tuổi của người lái xe quy định như sau:
     
    a) Người đủ 16 tuổi trở lên được lái xe gắn máy có dung tích xi-lanh dưới 50 cm3;
     
    b) Người đủ 18 tuổi trở lên được lái xe mô tô hai bánh, xe mô tô ba bánh có dung tích xi-lanh từ 50 cm3 trở lên và các loại xe có kết cấu tương tự; xe ô tô tải, máy kéo có trọng tải dưới 3.500 kg; xe ô tô chở người đến 9 chỗ ngồi;..."
     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn hkhduy vì bài viết hữu ích
    Hung133003 (30/10/2017)

0 Thành viên đang online
-