DanLuat 2015

Có đủ tuổi làm CMND chưa?

Chủ đề   RSS   
  • #491908 16/05/2018

    nguyenloi882

    Male
    Sơ sinh

    Bến Tre, Việt Nam
    Tham gia:16/05/2018
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 35
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Có đủ tuổi làm CMND chưa?

    Em sinh 14/10/2004 làm chứng minh nhân dân có được không ạ?

     
    351 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #491917   16/05/2018

    phamquan2017
    phamquan2017
    Top 200
    Male


    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:02/06/2017
    Tổng số bài viết (261)
    Số điểm: 2215
    Cảm ơn: 52
    Được cảm ơn 37 lần


    Chào bạn  về trường hợp của bạn bạn có thể tham khảo quy định tại Khoản 1 Điều 3 của Nghị định 05/1999/NĐ-CP về chứng minh nhân dân về việc quy định đối tượng được cấp chứng minh nhân dân là Công dân Việt Nam từ đủ 14 tuổi trở lên, đang cư trú trên lãnh thổ Việt Nam (sau đây gọi tắt là công dân) có nghĩa vụ đến cơ quan công an nơi đăng ký hộ khẩu thường trú làm thủ tục cấp Chứng minh nhân dân theo quy định của Nghị định này.

    Như vậy, theo thông tin bạn cung cấp thì bạn chưa đủ tuổi để được cấp chứng minh nhân dân vì bạn chưa đủ 14 tuổi theo định của pháp luật. Thân chào!

     
    Báo quản trị |  
  • #491921   16/05/2018

    Chào bạn theo Điều 3 của Nghị định 05/1999/NĐ-CP thì công dân đủ 14 tuổi bạn mới được cấp chứng minh nhân dân tức bạn sinh ngày 14/10/2004 thì đến đúng ngày 14/10/2018 trở về sau bạn mới đủ điều kiện để được làm CMND nhé.

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-