co con với nhau nhưng không kêt hôn vì nghi ngờ không phải con minh.

Chủ đề   RSS   
  • #367376 12/01/2015

    betelenhe

    Male
    Sơ sinh

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:12/01/2015
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    co con với nhau nhưng không kêt hôn vì nghi ngờ không phải con minh.

    em và người yêu hai ng yêu nhau trong thời gian yêu nhau thì ng yêu em có thai. em nghi ngờ đó không phải là con em nên e chưa quyết định đăng ký kết hôn. xin hỏi luật sư như vậy có phạm luật ko?
     
    3188 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #367392   13/01/2015

    LS_CaoSyNghi
    LS_CaoSyNghi
    Top 25
    Luật sư quốc gia

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:11/05/2010
    Tổng số bài viết (3367)
    Số điểm: 21962
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 1241 lần
    Lawyer

    Không phạm luật, trừ trường hợp người đó đã có chồng hoặc bạn vi phạm các quy định của Bộ luật hình sự, ví dụ Tội giao cấu với trẻ em (13-16 tuổi) theo Điều 115. 

     

    Trân trọng!

    LS Cao Sỹ Nghị

    101 Đào Duy Anh, Phường 9, quận Phú Nhuận TP. HCM

    Email: caosynghi@gmail.com

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

LS Cao Sỹ Nghị

101 Đào Duy Anh, Phường 9, quận Phú Nhuận TP. HCM

Email: caosynghi@gmail.com