DanLuat 2015

Có còn là ĐẢNG viên nữa hay không?

Chủ đề   RSS   
  • #283585 28/08/2013

    lienkhaai

    Sơ sinh

    Tiền Giang, Việt Nam
    Tham gia:28/08/2013
    Tổng số bài viết (5)
    Số điểm: 100
    Cảm ơn: 3
    Được cảm ơn 0 lần


    Có còn là ĐẢNG viên nữa hay không?

    cho em hỏi trường hợp của ba em còn là Đảng viên không? Ba e được kết nạp Đảng ở quân đội tại Hà Nội và ba e chuyển vào Nam sống thì được nhận giấy chuyển sinh hoạt Đảng, ba em vào Nam sống hơn chục năm nhưng không đi sinh hoạt, không nộp giấy chuyển sinh hoạt luôn và nơi ba e đang sống không biết ba e là Đảng viên thì ba e có bị khai trừ khỏi Đảng không? Tại e muốn kết nạp Đảng viên nên ko biết có ghi ba e Đảng viên không, sợ nếu ba e ko là Đảng viên nữa mà tự ý nghỉ sinh hoạt rồi em ghi vào giấy tờ ba e bị điều tra kỉ luật nữa thì khổ. 

    Cập nhật bởi lienkhaai ngày 28/08/2013 05:56:32 CH Cập nhật bởi lienkhaai ngày 28/08/2013 05:26:21 CH
     
    7322 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #283593   28/08/2013

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (13493)
    Số điểm: 93046
    Cảm ơn: 3049
    Được cảm ơn 4679 lần
    SMod

    Chào bạn, bạn tham khảo điều lệ Đảng sẽ rõ. Trường hợp của ba bạn thì coi như bị xóa tên từ lâu rồi.

    Điều 8.
    1. Đảng viên bỏ sinh hoạt chi bộ hoặc không đóng đảng phí ba tháng trong năm mà không có lý do chính đáng; đảng viên giảm sút ý chí phấn đấu, không làm nhiệm vụ  đảng viên, đã được chi bộ giáo dục mà không tiến bộ thì chi bộ xem xét, đề nghị lên cấp có thẩm quyền xoá tên trong danh sách đảng viên.

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn ntdieu vì bài viết hữu ích
    lienkhaai (28/08/2013)
  • #283613   28/08/2013

    lienkhaai
    lienkhaai

    Sơ sinh

    Tiền Giang, Việt Nam
    Tham gia:28/08/2013
    Tổng số bài viết (5)
    Số điểm: 100
    Cảm ơn: 3
    Được cảm ơn 0 lần


    ntdieu viết:

    Chào bạn, bạn tham khảo điều lệ Đảng sẽ rõ. Trường hợp của ba bạn thì coi như bị xóa tên từ lâu rồi.

    Điều 8.
    1. Đảng viên bỏ sinh hoạt chi bộ hoặc không đóng đảng phí ba tháng trong năm mà không có lý do chính đáng; đảng viên giảm sút ý chí phấn đấu, không làm nhiệm vụ  đảng viên, đã được chi bộ giáo dục mà không tiến bộ thì chi bộ xem xét, đề nghị lên cấp có thẩm quyền xoá tên trong danh sách đảng viên.

    vậy mình lí lịch trong sạch có ba bị xóa tên khỏi Đảng thì có ảnh hưởng gì tới việc lấy chồng công an/cảnh sát không vậy?

     
    Báo quản trị |  
  • #283616   28/08/2013

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (13493)
    Số điểm: 93046
    Cảm ơn: 3049
    Được cảm ơn 4679 lần
    SMod

    Chào bạn, ba là đảng viên hay không thì không ảnh hưởng gì đến việc lấy chồng công an.

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn ntdieu vì bài viết hữu ích
    lienkhaai (28/08/2013)
  • #283621   28/08/2013

    lienkhaai
    lienkhaai

    Sơ sinh

    Tiền Giang, Việt Nam
    Tham gia:28/08/2013
    Tổng số bài viết (5)
    Số điểm: 100
    Cảm ơn: 3
    Được cảm ơn 0 lần


    thanks nha, tại lo sợ bị xóa tên thì bị ảnh hưởng xấu trong lí lịch của mình thôi :">

     
    Báo quản trị |  
  • #302426   15/12/2013

    vianh90
    vianh90

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:15/12/2013
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 5
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    ntdieu viết:

    Chào bạn, bạn tham khảo điều lệ Đảng sẽ rõ. Trường hợp của ba bạn thì coi như bị xóa tên từ lâu rồi.

    Điều 8.
    1. Đảng viên bỏ sinh hoạt chi bộ hoặc không đóng đảng phí ba tháng trong năm mà không có lý do chính đáng; đảng viên giảm sút ý chí phấn đấu, không làm nhiệm vụ  đảng viên, đã được chi bộ giáo dục mà không tiến bộ thì chi bộ xem xét, đề nghị lên cấp có thẩm quyền xoá tên trong danh sách đảng viên.

    Ba mình cũng cùng trường hợp như ba bạn lienkhaii. Bạn cho mình hỏi là mình đang làm lý lịch để xin vào Đảng, ba mình như vậy mình có bị ảnh hưởng không? Và xóa tên thì có phải là bị khai trừ không?

     
    Báo quản trị |  
  • #302431   15/12/2013

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (13493)
    Số điểm: 93046
    Cảm ơn: 3049
    Được cảm ơn 4679 lần
    SMod

    Chào bạn, xóa tên ở mức độ nhẹ hơn là bị khai trừ. Ảnh hưởng hay không thì phải xét tổng thể mới biết được, việc này chi bộ xem xét thôi.

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn ntdieu vì bài viết hữu ích
    vianh90 (15/12/2013)

0 Thành viên đang online
-