DanLuat 2015

Có cần làm quyết định ĐHĐCĐ để đi kèm với Biên bản họp ĐHĐCĐ hay không?

Chủ đề   RSS   
  • #226157 13/11/2012

    eaueau

    Female
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:13/11/2012
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 60
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Có cần làm quyết định ĐHĐCĐ để đi kèm với Biên bản họp ĐHĐCĐ hay không?

    Chào luật sư.

    Em có một thắc mắc hơi "gà" một chút.

    Em thấy luật sư ở công ty em luôn luôn làm một Quyết định ĐHĐCĐ (Chủ tịch ký) để đi kèm với Biên bản họp ĐHĐCĐ (chủ tịch, thư ký, các cổ đông tham dự ký). Trong khi giám đốc em nói là tùy trường hợp mới phải làm quyết định kèm theo.

    Luật sư có thể giải đáp giúp em về việc có cần làm Quyết định đi kèm với Biên bản họp hay không ạ.

    Cám ơn luật sư.

     
    1963 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #226470   14/11/2012

    luonglawyer
    luonglawyer
    Top 150
    Male
    Cao Đẳng

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:04/07/2007
    Tổng số bài viết (323)
    Số điểm: 31058
    Cảm ơn: 39
    Được cảm ơn 142 lần


    Luật sư nguyenvantongnvt trả lời kiểu gì kỳ vậy. Không phải theo ý Luật sư là trong Điều 96 này cứ Điểm nào có từ Quyết định thì ĐHĐCĐ mới được quyền ra Quyết định còn các trường hợp khác thì không được ra Quyết định không.

    --------------------------

    Luật sư Lê Ngọc Lương

    Điện thoại: 090.2112.383

    Email: luonglawyer@gmail.com

    * Tư vấn, hỗ trợ pháp lý, tham gia tố tụng trong các lĩnh vực Đầu tư, Doanh nghiệp, Đất đai - BĐS, Dân sự, Lao động, Hành chính, Hôn nhân - Gia đình;

    * Soạn thảo, thẩm định, kiểm tra tính pháp lý của Hợp đồng, Quy chế, Văn bản thỏa thuận....

    * Đại diện ngoài tố tụng theo yêu cầu khách hàng.

    * Dịch vụ pháp lý khác theo yêu cầu.

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-