Chuyển nhượng vốn góp trong công ty TNHH 1 TV

Chủ đề   RSS   
  • #262983 21/05/2013

    quynhanh09nh

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:11/04/2013
    Tổng số bài viết (5)
    Số điểm: 95
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Chuyển nhượng vốn góp trong công ty TNHH 1 TV

    Chào luật sư,

    Công ty em là TNHH 1 TV, bây giờ chủ sở hữu muốn chuyển hết tất cả vốn góp của mình cho 3 đối tác khác. Nếu vậy thỉ công ty thành TNHH 2 thành viên trở lên, và liệu chuyển hết vốn góp như vậy có được không?

    Mong luật sư giúp đỡ.

    Thân chào.

     
    6607 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #263285   22/05/2013

    AnLuat2006
    AnLuat2006
    Top 100
    Female
    Lớp 2

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:16/04/2008
    Tổng số bài viết (638)
    Số điểm: 3555
    Cảm ơn: 9
    Được cảm ơn 153 lần


    Chào bạn,

     

    Theo quy định tại điểm h khoản 1 và điểm c khoản 2 Điều 64 Luật Doanh nghiệp thì chủ sở hữu công ty có quyền chuyển toàn bộ vốn góp của mình cho tổ chức, cá nhân khác bằng hình thức chuyển nhượng. Vậy, bạn hoàn toàn có thể chuyển nhượng vốn góp theo quy định trên.
     
    Trường hợp bạn chuyển nhượng cho 03 đối tác thì đồng thời chuyển đổi loại hình doanh nghiệp sang Công ty TNHH 2TV trở lên. Lúc này, bạn cần thực hiện thủ tục tại Sở kế hoạch đầu tư để thay đổi nội dung trên giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh.
     
    Trân trọng.
     
    Ls. Đinh Thị Quỳnh Như.

    Luật sư Đinh Thị Quỳnh Như - 0909999445

    CÔNG TY LUẬT TNHH MTV AN LUẬT

    Địa chỉ: 299/2 Nguyễn Văn Trỗi, Phường 1, Quận Phú Nhuận

    www.anluat.vn

    Email: info@anluat.vn

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư Đinh Thị Quỳnh Như

Văn Phòng Luật Sư An Luật - Địa chỉ: 284C Nguyễn Trọng Tuyển, Phường 10, Quận Phú Nhuận.

Điện thoại: 0909999445 - Email: info@anluat.vn