DanLuat 2015

Chuyển nhượng quyền sở hữu công nghiệp

Chủ đề   RSS   
  • #210219 29/08/2012

    tranhanhtuan89

    Sơ sinh

    Hải Phòng, Việt Nam
    Tham gia:29/08/2012
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 35
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Chuyển nhượng quyền sở hữu công nghiệp

    chúng tôi có một đây chuyền bằng tời được thiết kế bởi nhóm gồm 5 thành viên, nay có một công ty muốn mua lại dây chuyền này của chúng tôi, như vậy chúng tôi phảo làm thủ tục chuyển nhượng quyền sở hữu công nghiệp đúng không? Xin hướng dẫn thủ tục?

     
    3101 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #210227   29/08/2012

    vumanhdong
    vumanhdong

    Male
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:13/07/2012
    Tổng số bài viết (25)
    Số điểm: 188
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 2 lần


    Bạn có thể tham khảo thủ tục nhé:

    Việc chuyển nhượng quyền này phải thực hiện bởi hình thức hợp đồng bằng văn bản gọi là hợp đồng chuyển nhượng quyền sở hữu công nghiệp.

    Hồ sơ đăng ký chuyển nhượng bao gồm:
    – Tờ khai đăng ký hợp đồng chuyển nhượng quyền sở hữu công nghiệp
    – Hợp đồng chuyển nhượng quyền sở hữu công nghiệp
    – Tài liệu chứng minh người được chuyển giao đáp ứng yêu cầu về quyền đăng ký.
    – Bản gốc văn bằng bảo hộ (nếu chuyển nhượng văn bằng)
    -  Chứng từ nộp phí, lệ phí

    Thời gian ghi nhận chuyển nhượng: 02 tháng kể từ ngày nộp yêu cầu chuyển nhượng đơn.

     
    Báo quản trị |  
  • #210250   30/08/2012

    leanhthu
    leanhthu
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc gia

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:10/11/2008
    Tổng số bài viết (1839)
    Số điểm: 17644
    Cảm ơn: 636
    Được cảm ơn 1117 lần
    Lawyer

        Chào bạn! Dây chuyền trên của bạn đã được cấp bằng sáng chế chưa?

        Về mặt pháp lý bạn có thể căn cứ vào các quy định sau:

    Điều 143. Các dạng hợp đồng sử dụng đối tượng sở hữu công nghiệp

    Hợp đồng sử dụng đối tượng sở hữu công nghiệp gồm các dạng sau đây:

    1. Hợp đồng độc quyền là hợp đồng mà theo đó trong phạm vi và thời hạn chuyển giao, bên được chuyển quyền được độc quyền sử dụng đối tượng sở hữu công nghiệp, bên chuyển quyền không được ký kết hợp đồng sử dụng đối tượng sở hữu công nghiệp với bất kỳ bên thứ ba nào và chỉ được sử dụng đối tượng sở hữu công nghiệp đó nếu được phép của bên được chuyển quyền;
    2. Hợp đồng không độc quyền là hợp đồng mà theo đó trong phạm vi và thời hạn chuyển giao quyền sử dụng, bên chuyển quyền vẫn có quyền sử dụng đối tượng sở hữu công nghiệp, quyền ký kết hợp đồng sử dụng đối tượng sở hữu công nghiệp không độc quyền với người khác;
    3. Hợp đồng sử dụng đối tượng sở hữu công nghiệp thứ cấp là hợp đồng mà theo đó bên chuyển quyền là người được chuyển giao quyền sử dụng đối tượng sở hữu công nghiệp đó theo một hợp đồng khác.

    Để được giải đáp mọi thắc mắc vui lòng liên hệ, LS. Lê Văn Thư - SĐT: 0977184216 ; Công ty TNHH Thành Thái và Cộng sự

    Trụ sở: Phòng 1105, Tòa nhà 15T, Nguyễn Thị Định, phường Trung Hòa, quận Cầu Giấy, TP. Hà Nội;

    Tel: SĐT 0977184216, Email: luatthanhthai@gmail.com; facebook: https://www.facebook.com/luatthanhthai.vn/; skype: leanhthu307

    Trân trọng!

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-