chuyển nhượng cổ phần

Chủ đề   RSS   
  • #207228 14/08/2012

    TruongTVTUB

    Sơ sinh

    Quảng Ninh, Việt Nam
    Tham gia:30/09/2009
    Tổng số bài viết (6)
    Số điểm: 150
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    chuyển nhượng cổ phần

    Kính chào luật sư

    Kính mong luật sư tư vấn giúp một việc như sau:

    Công ty chúng tôi là công ty cổ phần do các công ty nhà nước góp vốn thành lập (Công ty A, Công ty B, Công ty C và Công ty D) (100% vốn nhà nước), do yêu cầu của Tập đoàn: các công ty đã góp vốn vào công ty tôi (A, B,C, D) phải bán lại 51% cổ phần cho 1 công ty khác (Công ty E) cũng thuộc Tập đoàn và 49% bán cho cán bộ công nhân viên trong Công ty. Vậy xin luật sư tư vấn giúp khi bán cổ phần cho cán bộ công nhân viên trong Công ty thì có văn bản nào quy định về quyền được mua ưu tiên theo thời gian công tác tại công ty hoặc năng lực lãnh đạo hoặc bộ máy quản lý của Công ty không ạ?.

    Rất mong luật sư bớt chút thời gian tư vấn giúp tôi với.

    Kính chúc luật sư sức khỏe, hạnh phúc và thành đạt.

    Tôi xin trân trọng cám ơn.

     

    Kính đề nghị Luật sư gửi giúp ý kiến tư vấn về hòm thư: Truong_ubcicc@yahoo.com

    Cập nhật bởi TruongTVTUB ngày 14/08/2012 06:11:17 CH
     
    4058 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #207449   15/08/2012

    luatsuduclong
    luatsuduclong
    Top 150
    Male
    Luật sư địa phương

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/09/2011
    Tổng số bài viết (455)
    Số điểm: 2781
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 220 lần
    Lawyer

    Chào bạn!

    Luật sư Nguyễn Đức Long tư vấn như sau:

    Điều 48 Nghị định 59/2011/NĐ-CP ngày 18 tháng 7 năm 2011 về Chuyển doanh nghiệp 100% vốn nhà nước thành công ty cổ phần có quy định Chính sách ưu đãi cho người lao động trong doanh nghiệp cổ phần hóa được mua cổ phần căn cứ vào mỗi năm thực tế làm việc.

    Chúc thành công!

    Luật sư NGUYỄN ĐỨC LONG - Văn phòng luật sư Đức Tín thuộc Đoàn luật sư thành phố Hà Nội

    Mobile: 0988.823.338 - Tel/Fax: (024)-3533.5036

    Địa chỉ: Số 31 ngõ 73, phố Nguyễn Lương Bằng, phường Nam Đồng, quận Đống Đa, thành phố Hà Nội

    Website: http://www.luatsuductin.com.vn

    Email: luatsuduclong@gmail.com; luatsuductin@gmail.com

    I. CUNG CẤP DỊCH VỤ PHÁP LÝ:

    Hoạt động đa dạng chuyên nghiệp trên các lĩnh vực hành nghề Luật sư: Tư vấn pháp luật, tham gia tố tụng, đại diện ngoài tố tụng và dịch vụ pháp lý khác. Cụ thể như sau:

    1. Luật sư tranh tụng: Bào chữa, bảo vệ quyền và lợi ích hợp pháp cho cá nhân, tổ chức trong các vụ án: Hình sự, dân sự, hôn nhân và gia đình, kinh doanh thương mại, lao động, hành chính.

    2. Luật sư tư vấn pháp luật liên quan đến: Doanh nghiệp, đầu tư, sở hữu trí tuệ, Hình sự, dân sự, đất đai, nhà ở, hôn nhân và gia đình, kinh doanh thương mại, lao động...

    3. Luật sư đại diện thực hiện các thủ tục: Thành lập doanh nghiệp, thay đổi đăng ký kinh doanh, xin cấp giấy chứng nhận đầu tư, điều chỉnh giấy chứng nhận đầu tư, đăng ký chất lượng sản phẩm, nhãn hiệu hàng hoá, kiểu dáng công nghiệp, xin cấp sổ đỏ, đính chính sổ đỏ, đo vẽ tách thửa nhà đất, sang tên nhà đất...

    4. Nhận soạn thảo: Hợp đồng, văn bản, đơn từ và các văn bản khác.

    5. Công chứng hợp đồng, giao dịch về chuyển nhượng, mua bán, tặng cho, chuyển đổi, cho thuê, cho mượn nhà đất và tài sản, uỷ quyền, khai nhận thừa kế, di chúc.

    II. TƯ VẤN PHÁP LUẬT MIỄN PHÍ (liên hệ từ 08h đến 18h hàng ngày):

    1. Đối tượng: Mọi đối tượng.

    2. Hình thức tư vấn: Điện thoại: 0988.823.338 - 024.3533.5036 hoặc Email: luatsuduclong@gmail.com

    III. TRỢ GIÚP PHÁP LÝ MIỄN PHÍ:

    Bào chữa miễn phí cho: Người nghèo, người có công với cách mạng, người già cô đơn, người tàn tật và người chưa thành niên không nơi nương tựa.

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư NGUYỄN ĐỨC LONG - Văn phòng luật sư Đức Tín thuộc Đoàn luật sư thành phố Hà Nội.

Mobile: 0988.823.338 - Tel/Fax: (04)-3533.5036.

Địa chỉ: Số 31 ngõ 73, phố Nguyễn Lương Bằng, phường Nam Đồng, quận Đống Đa, thành phố Hà Nội.