Chuyển ngạch giảng viên giáo dục nghề nghiệp

Chủ đề   RSS   
  • #555507 24/08/2020

    Chuyển ngạch giảng viên giáo dục nghề nghiệp

    Xin chào luật sư!
     
    Tôi là giảng viên của 1 trường Cao đẳng đã công tác tại trường được 10 năm (khi vào công tác tôi hưởng lương ở mã ngạch 15c.207). Vừa qua theo thông tư số 12/2019/TT-BLĐTBXH của Bộ LĐTBXH tôi chuyển sang hưởng mã ngạch giảng viên giáo dục nghề nghiệp thực hành (hạng III), Tôi có được chuyển sang hưởng ngạch giảng viên giáo dục nghề nghiệp lý thuyết (hạng III) không? tôi đã đáp ứng đầy đủ tiêu chuẩn theo Thông tư số 03/2018/TT-BLĐTBXH của Bộ LĐTBXH (Tôi đã có bằng thạc sỹ năm 2014, bằng đại học sư phạm tin, Tiếng anh B1...). Nếu được thì quy trình như thế nào và ai là người quyết định.
     
    Trân trọng cảm ơn.
     
    258 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn nchungpdt vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (26/08/2020)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #555664   25/08/2020

    thanhtungrcc
    thanhtungrcc
    Top 50
    Male
    Luật sư địa phương

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:28/08/2008
    Tổng số bài viết (1320)
    Số điểm: 7634
    Cảm ơn: 8
    Được cảm ơn 811 lần
    Lawyer

    Việc ban hành Thông tư số 12/2019/TT-BLĐTBXH nhằm đảm bảo có đầy đủ căn cứ pháp lý thực hiện việc bổ nhiệm chức danh nghề nghiệp và xếp lương đối với nhà giáo giáo dục nghề nghiệp theo quy định; đồng thời đảm bảo cho nhà giáo giáo dục nghề nghiệp được xếp vào đúng vị trí theo năng lực.

    Theo đó, tại Điều 4 Thông tư quy định Người đứng đầu cơ sở giáo dục nghề nghiệp công lập trực tiếp quản lý, sử dụng viên chức có trách nhiệm rà soát các vị trí việc làm của đơn vị, lập danh sách viên chức được chuyển xếp lương vào các chức danh nghề nghiệp viên chức chuyên ngành giáo dục nghề nghiệp thuộc phạm vi quản lý, trình cấp có thẩm sách viên chức được chuyển xếp lương vào các chức danh nghề nghiệp viên chức chuyên ngành giáo dục nghề nghiệp thuộc phạm vi quản lý, trình cấp có thẩm quyền xem xét, quyết định hoặc quyết định theo thẩm quyền được phân cấp hoặc được ủy quyền.

    Luật sư: Nguyễn Thanh Tùng ; Điện thoại tư vấn: 0913 586 658

    Văn phòng luật sự Phạm Hồng Hải và Cộng sự - Đoàn Luật sư Thành phố Hà Nội;

    Email: luatsuthanhtung@gmail.com; https://sonapexseahouse.blogspot.com/

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn thanhtungrcc vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (26/08/2020)

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư: Nguyễn Thanh Tùng ; Điện thoại tư vấn: 0913 586 658

Văn phòng luật sự Phạm Hồng Hải và Cộng sự - Đoàn Luật sư Thành phố Hà Nội;

Email: luatsuthanhtung@gmail.com; https://sonapexseahouse.blogspot.com/