DanLuat DanLuat
Chào mừng bạn đến với Dân Luật . Để viết bài Tư vấn, Hỏi Luật Sư, kết nối với Luật sư và bạn bè, … Bạn vui lòng ĐĂNG KÝ THÀNH VIÊN.
×

Thêm bình luận

Chuyển mục đích sử dụng đất

(Dongnhu251014)

Chào Luật Sư! Em định mua một thửa đất 300m2 với tổng diện tích của Giấy chứng nhận là 2.281,7m2 và giấy CHỨNG NHẬN QUYỀN SỬ DỤNG ĐẤT có ghi: "Mục đích sử dụng đất: Đất trồng cây lâu năm" và "Thời hạn sử dụng đất: 50 năm" thuộc khu vực Khu Kim Sơn, Huyện Long Thành, Tỉnh Đồng Nai.


Luật Sư cho em hỏi những vấn đề sau đây: 

+ Thời hạn sử dụng đất: 50 năm có nghĩa là gì? Và sau thời hạn đó thửa đất được xử lý như thế nào?

+ Với diện tích 300m2 và loại đất Trồng cây lâu năm thì có thể tách sổ được không? (Vì theo Điều 5 của Quyết định 25/2016/QĐ-UBND ngày 20/4/2016 thì diện tích tối thiểu được phép tách thửa với đất nông nghiệp là 500m2).

+ Trường hợp nếu không tách thửa được thì có thể chuyển mục đích sử dụng sang đất thổ cư của diện tích 300m2 này sau đó tách thửa có được không?

+ Phải đóng phí là bao nhiêu để có thể chuyển lên đất thổ cư cho 1m2 

+ Phải đến đâu để làm thủ tục? Thời gian quy định của pháp luật thì phải mất bao lâu thì có thể chuyển hoàn tất? 

Em xin Cảm ơn Luật Sư! mong nhận được câu trả lời!

 

  •  5144
  •  Cảm ơn
  •  Trích dẫn

Bài viết đang được đánh giá

0 Lượt cảm ơn
0 Bình luận

Xem thêm bình luận

Click vào bảng để xem hiển thị đầy đủ thông tin

Bạn vui lòng đăng nhập hoặc Đăng ký tại đây để tham gia thảo luận

Loading…