DanLuat 2015

chuyển lợi nhuận ra nước ngoài

Chủ đề   RSS   
  • #202853 23/07/2012

    maiphuong1974

    Female
    Mầm

    Sơn La, Việt Nam
    Tham gia:21/07/2011
    Tổng số bài viết (30)
    Số điểm: 545
    Cảm ơn: 17
    Được cảm ơn 2 lần


    chuyển lợi nhuận ra nước ngoài

    Xin các luật sư và các bạn tư vấn giúp tôi một vấn đề sau: Công ty là 100% vốn đầu tư của nước ngoài được hoạt động từ năm 2007. Tính đến hết năm 2011 lợi nhuận luỹ kế chưa phân phối trên BCTC đã kiểm toán là 9 tỷ (số chẵn), doanh nghiệp vẫn đang trong thời gian miễn thuế. Số luỹ kế + tính hết 2011 trên quyết toán thúê TNDN là 17 tỷ(đã được thanh kiểm tra thuế). Công ty không cam kết tái đầu tư,  tiêu dùng tại VN. Vậy xin hỏi cty được chuyển lợi nhuận về nước ngoài  số tiền trên BCTC hay số luỹ kế theo quyết toán thuế TNDN đã được thanh kiểm tra. Xin cảm ơn và mong nhận được tư vấn sớm của các quý vị,

     
    4165 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #203069   24/07/2012

    chaubang06
    chaubang06

    Male
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:24/07/2012
    Tổng số bài viết (6)
    Số điểm: 30
    Cảm ơn: 3
    Được cảm ơn 4 lần


    Do thông tin bạn cung cấp về việc "Công ty không cam kết tái đầu tư,  tiêu dùng tại VN" chưa đầy đủ. Doanh nghiệp của bạn muốn rút vốn, giải thể doanh nghiệp để chấm dứt hoạt động hay tạm ngừng kinh doanh? Tôi không rõ ý của bạn ở đây như thế nào. Vì vậy, để tìm câu trả lời cho mình tôi nghĩ bạn nên tham khảo theo quy định về chuyển vốn đầu tư của nhà đầu tư nước ngoài ra nước ngoài theo quy định tại Chương III, mục 1 của Nghị định số 160/2006/NĐ-CP của Chính phủ hướng dẫn thi hành pháp lệnh ngoại hối ban hành ngày 28/12/2006 (Điều 12, 13)

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn chaubang06 vì bài viết hữu ích
    maiphuong1974 (24/07/2012)
  • #203084   24/07/2012

    maiphuong1974
    maiphuong1974

    Female
    Mầm

    Sơn La, Việt Nam
    Tham gia:21/07/2011
    Tổng số bài viết (30)
    Số điểm: 545
    Cảm ơn: 17
    Được cảm ơn 2 lần


    Cảm ơn bạn đã cho ý kiến.

    Nhưng bạn chưa đọc kĩ câu hỏi  trên của tôi. Tôi muốn hỏi xác định số tiền để chuyển lợi nhuận ra nước ngoài dựa theo hướng dẫn tại thông tư 186/2010 ngày 18 tháng 11 năm 2010 của Bộ tài chính.  CÒn thủ tục chuyển thì theo quy định chung của Ngân hàng nhà nước và riêng từng ngân hàng quy định nữa. Cảm ơn bạn đã tham gia.

     
    Báo quản trị |  
  • #203089   24/07/2012

    chaubang06
    chaubang06

    Male
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:24/07/2012
    Tổng số bài viết (6)
    Số điểm: 30
    Cảm ơn: 3
    Được cảm ơn 4 lần


    Hy vọng là bạn đã tìm ra câu trả lời cho mình trong Thông tư số 186/2010/TT-BTC ngày 18/11/2010 hướng dẫn thực hiện việc chuyển lợi nhuận ra nước ngoài của các tổ chức, cá nhân nước ngoài có lợi nhuận từ việc đầu tư trực tiếp tại Việt Nam theo quy định của Luật đầu tư.

    Rất vui được trao đổi thông tin với bạn.

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-