DanLuat
Chào mừng bạn đến với Dân Luật . Để viết bài Tư vấn, Hỏi Luật Sư, kết nối với Luật sư và chuyên gia, … Bạn vui lòng ĐĂNG KÝ TÀI KHOẢN.
×

Thêm câu phản hồi

Chuyển hộ khẩu về TP.HCM phải có giấy xác nhận của nơi chuyển đến?

Anh/Chị cho em hỏi, em xin giấy chuyển hộ khẩu để chuyển hộ khẩu từ quê lên tp.hcm. trong quá trình xin giấy chuyển hộ khẩu Công An xã yêu cầu phải có giấy xác nhận của nơi chuyển đến mới cấp. Nhưng trong luật cư trú và Điều 8 thông tư 35/2014/TT_BCA quy định hồ sơ chỉ gồm phiếu thay đổi hộ khẩu/nhân khẩu và sổ hộ khẩu. Vậy cho em hỏi là Sổ Hộ Khẩu trong quy định là sổ nơi chuyển đến hay chuyển đi, và việc yêu cầu giấy xác nhận của C.an xã là đúng hay sai? Xin cám ơn!

  •  3357
  •  Cảm ơn
  •  Phản hồi

Chủ đề đang được đánh giá

0 Lượt cảm ơn
0 câu phản hồi
Click vào bảng để xem hiển thị đầy đủ thông tin

Bạn vui lòng đăng nhập hoặc Đăng ký tại đây để tham gia thảo luận

Loading…