chứng chỉ hành nghề dịch vụ bất động sản

Chủ đề   RSS   
  • #19091 22/08/2008

    btv
    Top 500
    Male
    Lớp 12

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:13/04/2006
    Tổng số bài viết (296)
    Số điểm: 18081
    Cảm ơn: 258
    Được cảm ơn 419 lần
    ContentAdministrators

    chứng chỉ hành nghề dịch vụ bất động sản

    Tôi là công chức, tôi có được học và thi lấy chứng chỉ môi giới bất động sản không? Xin cho biết những ai có thể được cấp chứng chỉ môi giới bất động sản? Thủ tục gồm những gì?
    Cập nhật bởi rongcon83 ngày 09/03/2010 06:17:01 PM
     
    9088 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #19092   03/04/2008

    thaihungdanang
    thaihungdanang

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:14/01/2008
    Tổng số bài viết (4)
    Số điểm: 30
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    duoc. khi hoan tat khoa hoc thi ban duoc cap chung chi moi gioi bat dong san. NHung khi ban lam thu tuc xin cap chung chi hanh nghe moi gioi bat dong san thi kg duoc, do ban la can bo cong chuc
    Cập nhật bởi rongcon83 ngày 09/03/2010 06:18:04 PM
     
    Báo quản trị |  
  • #19093   12/04/2008

    tungvp7
    tungvp7

    Male
    Sơ sinh

    Bình Dương, Việt Nam
    Tham gia:08/04/2008
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 10
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    ok

    dung vay
     
    Báo quản trị |  
  • #19094   12/04/2008

    sio2000
    sio2000

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:07/04/2008
    Tổng số bài viết (4)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    bất cứ ai cũng cũng có quyền học
     
    Báo quản trị |  
  • #19095   14/04/2008

    nguyenthanhdam
    nguyenthanhdam

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:14/04/2008
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 5
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Cá nhân đủ điều kiện và trình tự thủ tục xin cấp cấp chứng chỉ môi giới bất động sản:

        Bạn là cán bộ, công chức bạn có thể đăng ký học và thi lấy Giấy giấy chứng nhận đã hoàn thành khoá đào tạo, bồi dưỡng kiến thức về môi giới bất động sản. Tuy nhiên khi nộp hồ sơ xin cấp Chứng chỉ môi giới bất động sản thì bạn không đủ điều kiện vì bạn đang là là cán bộ, công chức nhà nước.
        Cá nhân đủ điều kiện và trình tự thủ tục xin cấp cấp chứng chỉ môi giới bất động sản:
    Điều 14 Nghị định 153/2007/NĐ-CP quy định chi tiết và hướng dẫn thi hành Luật kinh doanh bất động sản quy định điều kiện và hồ sơ cấp chứng chỉ môi giới bất động sản như sau:
    "
    Cá nhân được cấp chứng chỉ môi giới bất động sản khi có đủ các điều kiện sau đây:
    a) Không phải là cán bộ, công chức nhà nước;
    b) Có năng lực hành vi dân sự đầy đủ, không bị cấm hành nghề theo quyết định của cơ quan có thẩm quyền; không đang trong tình trạng bị truy cứu trách nhiệm hình sự, chấp hành án phạt tù;
    c) Có giấy chứng nhận đã hoàn thành khoá đào tạo, bồi dưỡng kiến thức về môi giới bất động sản;

    d) Có hồ sơ xin cấp chứng chỉ môi giới bất động sản theo quy định tại khoản 2 Điều này".
    Trân trọng cháo bạn!


    Ls. Nguyễn Thanh Đạm
    Công ty Cổ phần Nhà Hoà Bình.
    235 Võ thị Sáu, P.7, Q.3, TP. Hồ Chí Minh.
    Điện thoại: 08.932 5030.   
    Di động : 0989 350 262.

     
    Báo quản trị |  
  • #19096   22/08/2008

    huynhgv
    huynhgv

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:22/08/2008
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 5
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Công chức nhà nước ko được làm nghề môi giới bất động sản?

    Công chức nhà nước ko được làm nghề môi giới bất động sản?
     
    Báo quản trị |  
  • #19097   22/08/2008

    Trojan
    Trojan
    Top 500
    Male
    Lớp 7

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:22/02/2008
    Tổng số bài viết (287)
    Số điểm: 9193
    Cảm ơn: 6
    Được cảm ơn 12 lần


    Ko đc cấp chứng chỉ hành nghề môi giới bất động sản bạn ơi
    Cập nhật bởi rongcon83 ngày 09/03/2010 06:17:45 PM

    ============================

    = = =

    = = =

    = = =

    = = =

    = = =

    = = =

    ============================

     
    Báo quản trị |  
  • #14213   03/07/2009

    dungbui14
    dungbui14

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:06/06/2008
    Tổng số bài viết (8)
    Số điểm: 165
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    cấp chứng chỉ môi giới bất động sản

    luật sư cho hỏi: tôi đã hoàn thành khóa đào tạo môi giới bất động sản và có giấy chứng nhận , nay tôi muốn đăng ký cấp chứng chỉ môi giới được chưa và xin cấp tại đâu( cá nhân tôi hành nghề)
     
    Báo quản trị |  
  • #14214   12/08/2008

    honeybee
    honeybee
    Top 500
    Lớp 7

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:04/06/2008
    Tổng số bài viết (129)
    Số điểm: 8789
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 5 lần


    Chứng chỉ môi giới bất động sản

    Nghị định số 153/2007/NĐ-CP về việc quy định chi tiết và hướng dẫn thi hành Luật Kinh doanh Bất động sản do Chính phủ ban hành

    Điều 14. Điều kiện và hồ sơ cấp chứng chỉ môi giới bất động sản

    1. Cá nhân được cấp chứng chỉ môi giới bất động sản khi có đủ các điều kiện sau đây:
    a) Không phải là cán bộ, công chức nhà nước;
    b) Có năng lực hành vi dân sự đầy đủ, không bị cấm hành nghề theo quyết định của cơ quan có thẩm quyền; không đang trong tình trạng bị truy cứu trách nhiệm hình sự, chấp hành án phạt tù;
    c) Có giấy chứng nhận đã hoàn thành khoá đào tạo, bồi dưỡng kiến thức về môi giới bất động sản;
    d) Có hồ sơ xin cấp chứng chỉ môi giới bất động sản theo quy định tại khoản 2 Điều này.

    2. Hồ sơ xin cấp chứng chỉ môi giới bất động sản, bao gồm:
    a) Đơn xin cấp chứng chỉ có dán ảnh và có xác nhận của Ủy ban nhân dân xã, phường, thị trấn (sau đây gọi chung là Ủy ban nhân dân cấp xã) nơi cư trú của người xin cấp chứng chỉ;
    b) 02 ảnh màu cỡ 3 x 4 cm chụp trong năm xin cấp chứng chỉ;
    c) Bản sao chứng minh nhân dân hoặc hộ chiếu của người xin cấp chứng chỉ;
    d) Bản sao giấy chứng nhận đã hoàn thành khóa đào tạo, bồi dưỡng kiến thức về môi giới bất động sản.

    Điều 16. Trình tự, thủ tục và tổ chức cấp chứng chỉ môi giới, chứng chỉ định giá bất động sản

    1. Người xin cấp chứng chỉ môi giới, chứng chỉ định giá bất động sản nộp hồ sơ xin cấp chứng chỉ tại cơ quan có thẩm quyền do Ủy ban nhân dân cấp tỉnh quy định.
    2. Cơ quan có thẩm quyền cấp chứng chỉ có trách nhiệm tiếp nhận, kiểm tra hồ sơ và cấp chứng chỉ trong thời hạn 10 ngày làm việc, kể từ ngày nhận đủ hồ sơ hợp lệ. Trường hợp hồ sơ thiếu hoặc không hợp lệ thì phải trả lời bằng văn bản cho người xin cấp chứng chỉ biết rõ lý do trong thời hạn 05 ngày, kể từ ngày nhận được hồ sơ.
    3. Người xin cấp chứng chỉ phải nộp một khoản lệ phí cấp chứng chỉ môi giới, chứng chỉ định giá bất động sản là 200.000 (hai trăm nghìn) đồng. Cơ quan cấp chứng chỉ được sử dụng lệ phí này cho việc cấp chứng chỉ theo quy định của pháp luật về phí và lệ phí.
    4. Chứng chỉ môi giới, chứng chỉ định giá bất động sản được cấp có giá trị sử dụng trong phạm vi cả nước.

    Bộ Xây dựng ban hành mẫu chứng chỉ môi giới bất động sản, chứng chỉ định giá bất động sản để áp dụng thống nhất trong phạm vi cả nước.

     
    Báo quản trị |  
  • #14215   24/03/2009

    qwertyuioasdfghjklzxcv
    qwertyuioasdfghjklzxcv

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:24/03/2009
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 5
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    dungbui14 viết:
    luật sư cho hỏi: tôi đã hoàn thành khóa đào tạo môi giới bất động sản và có giấy chứng nhận , nay tôi muốn đăng ký cấp chứng chỉ môi giới được chưa và xin cấp tại đâu( cá nhân tôi hành nghề)
     
    Báo quản trị |  
  • #14216   03/07/2009

    goldland
    goldland

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:02/07/2009
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 5
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    công ty chúng tôi nhận đào tạo và tư vấn cấp chứng chỉ bds, bạn có thể tham khảo thêm tại: http://goldlandvn.com/2009/07/02/chungchi/
    rất vui nếu giúp được bạn
     
    Báo quản trị |