DanLuat 2015

Chức danh giáo viên dự khuyết có tính hưởng phụ cấp thâm niên nghề không?

Chủ đề   RSS   
  • #310912 24/02/2014

    Chức danh giáo viên dự khuyết có tính hưởng phụ cấp thâm niên nghề không?

    Cho em xin hỏi là Chức danh giáo viên dự khuyết có tính hưởng phụ cấp thâm niên nghề không?

     
    4563 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #311010   25/02/2014

    Ls.NguyenHuyLong
    Ls.NguyenHuyLong
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc gia

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/04/2011
    Tổng số bài viết (3177)
    Số điểm: 23898
    Cảm ơn: 227
    Được cảm ơn 1248 lần
    Lawyer

     

    Chào bạn!

    Điều 1, Thông tư số 68/2011/TTLT-BGDĐT- BNV- BTC-BLĐTBXH, Hướng dẫn thực hiện một số điều của Nghị định số  54/2011/NĐ-CP ngày 04 tháng 7 năm 2011 của Chính phủ về chế độ phụ cấp thâm niên đối với nhà giáo

     Hướng dẫn về đối tượng được hưởng phụ cấp thâm niên như sau:

    1. Nhà giáo trong biên chế, đang giảng dạy, giáo dục trong các cơ sở giáo dục công lập thuộc hệ thống giáo dục quốc dân và các trường, trung tâm, học viện thuộc cơ quan nhà nước, tổ chức chính trị, tổ chức chính trị - xã hội (sau đây gọi tắt là cơ sở giáo dục công lập) được nhà nước cấp kinh phí hoạt động (bao gồm nguồn thu từ ngân sách nhà nước cấp và các nguồn thu sự nghiệp theo quy định của pháp luật).

    2. Nhà giáo trong biên chế đang làm nhiệm vụ giảng dạy, hướng dẫn thực hành tại các xưởng trường, trạm, trại, phòng thí nghiệm của các cơ sở giáo dục nghề nghiệp và cơ sở giáo dục đại học công lập.

     3. Đối tượng quy định tại khoản 1, khoản 2 Điều này đã được chuyển, xếp lương theo Nghị định số 204/2004/NĐ-CP ngày 14/12/2004 của Chính phủ về chế độ tiền lương đối với cán bộ, công chức, viên chức và lực lượng vũ trang. Cụ thể:

    a) Các đối tượng quy định tại khoản 1 Điều này phải được xếp vào các ngạch viên chức ngành giáo dục và đào tạo (các ngạch có 2 chữ số đầu của mã số ngạch là 15);

    b) Các đối tượng quy định tại khoản 2 Điều này không nhất thiết phải xếp vào các ngạch viên chức thuộc ngành giáo dục và đào tạo như quy định tại điểm a khoản này.

    Và Theo quy định tại Điều 2, Nghị định số  54/2011/NĐ-CP thì điều kiện được tính hưởng phụ cấp thâm niên là : “Nhà giáo có thời gian giảng dạy, giáo dục đủ 5 năm (60 tháng) thì được tính hưởng phụ cấp thâm niên.”

    Như vậy nếu giáo viên dự khuyết thuộc một trong các đối tượng trên và đáp ứng điều kiện trên thì sẽ được hưởng phụ cấp thâm niên.

    Thân ái!

    Để được tư vấn chi tiết xin liên hệ:

    CÔNG TY LUẬT NAM LONG VÀ CỘNG SỰ chuyên:

    - Tư vấn doanh nghiệp

    - Tư vấn sở hữu trí tuệ

    - Tư vấn đầu tư

    - Tư vấn pháp luật dân sự

    - Tư vấn luật hình sự

    Website: www.luatnamlong.vn

    Địa chỉ : P1107, Tòa B, Vinaconex Building, Số 57 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội

    Điện thoại: 0432 060 333

    Hotline: 0914 66 86 85 hoặc 0989.888.227

    Email: luatnamlong@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
  • #311167   25/02/2014

    Như vậy giáo viên dự khuyết đâu có biết được khi nào người ta đứng lớp giảng dạy đâu? Vì khi giáo viên dạy chính thức không lên lớp thì lúc đó giáo viên dự khuyết mới đứng lớp giảng dạy thay giáo viên dạy chính

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-