DanLuat 2015

chưa từng tham gia vào đoàn có được kết nạp vào đảng?

Chủ đề   RSS   
  • #334348 21/07/2014

    lehoangduc35

    Male
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:17/07/2014
    Tổng số bài viết (5)
    Số điểm: 85
    Cảm ơn: 3
    Được cảm ơn 0 lần


    chưa từng tham gia vào đoàn có được kết nạp vào đảng?

    Em xin hỏi về vấn để như trên, em chưa hề tham gia sinh hoạt đoàn và chưa có sổ đoàn vậy em có thể được kết nạp vào đảng hay không? em xin cảm ơn ạ

     
    7439 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #334353   21/07/2014

    Chào bạn.

    Điều lệ Đảng.

    Điều 4.

    Thủ tục kết nạp đảng viên (kể cả kết nạp lại):

    1. Người vào Đảng phải:

    - Có đơn tự nguyện xin vào Đảng;

    - Báo cáo trung thực lý lịch với chi bộ;

    - Được hai đảng viên chính thức giới thiệu.

    Nơi có tổ chức Đoàn Thanh niên Cộng sản Hồ Chí Minh, người vào Đảng trong độ tuổi thanh niên phải là đoàn viên, được ban chấp hành đoàn cơ sở và một đảng viên chính thức giới thiệu.

    Ở các cơ quan, doanh nghiệp nơi không có tổ chức Đoàn Thanh niên Cộng sản Hồ Chí Minh, người vào Đảng phải là đoàn viên công đoàn, được ban chấp hành công đoàn cơ sở và một đảng viên chính thức giới thiệu.

     

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn duchieu vì bài viết hữu ích
    lehoangduc35 (21/07/2014)