DanLuat
Chào mừng bạn đến với Dân Luật . Để viết bài Tư vấn, Hỏi Luật Sư, kết nối với Luật sư và bạn bè, … Bạn vui lòng ĐĂNG KÝ THÀNH VIÊN.
×

Thêm bình luận

chứa chấp việc sử dụng trái phép chất ma túy

(hoangleminh111)

Hành vi Chứa chấp việc sử dụng trái phép chất ma túy được quy định tại Điều 256 Bộ Luật Hình sự năm 2015 và áp dụng các văn bản pháp luật như thế nào. Cụ thể là: Đối tượng A là người nghiện chất ma túy, cho ba đối tượng B, C, D cũng là người nghiện chất ma túy sử dụng ma túy tại nhà của mình. Trước đó B, C nhờ A đi mua hộ heroine, sau khi A mua đc Heroine đem về thì cả A, B, C, D cùng sử dụng tại nhà của A. Như vậy A có phạm tội chứa chấp việc sử dụng hay không.

  •  1620
  •  Cảm ơn
  •  Trích dẫn

Bài viết đang được đánh giá

0 Lượt cảm ơn
0 Bình luận

Xem thêm bình luận

Bạn vui lòng đăng nhập hoặc Đăng ký tại đây để tham gia thảo luận


Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT . Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch

Loading…