DanLuat 2015

Chủ tịch, PCT, người làm việc trong Hội chữ thập đỏ huyện là cán bộ, công chức hay viên chức

Chủ đề   RSS   
  • #325453 28/05/2014

    matnaxanh2013

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:28/05/2014
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Chủ tịch, PCT, người làm việc trong Hội chữ thập đỏ huyện là cán bộ, công chức hay viên chức

    Cho em hỏi Chủ tịch, Phó Chủ tịch và người làm việc trong Hội chữ thập đỏ cấp huyện thì xác định là cán bộ, công chức hay là viên chức hả các bác?

     
    10488 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #325489   28/05/2014

    danusa
    danusa
    Top 25
    Female
    Trung cấp

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/07/2008
    Tổng số bài viết (2742)
    Số điểm: 29331
    Cảm ơn: 725
    Được cảm ơn 1059 lần


    Vấn đề này được quy định tại Luật cán bộ công chức

    Điều 32Công chức

    1. Công chức quy định tại khoản 2 Điều 4 của Luật này bao gồm:

    a) Công chức trong cơ quan của Đảng Cộng sản Việt Nam, tổ chức chính trị - xã hội;

    b) Công chức trong cơ quan nhà nước;

    c) Công chức trong bộ máy lãnh đạo, quản lý của đơn vị sự nghiệp công lập;

    d) Công chức trong cơ quan, đơn vị thuộc Quân đội nhân dân mà không phải là sĩ quan, quân nhân chuyên nghiệp, công nhân quốc phòng; công chức trong cơ quan, đơn vị thuộc Công an nhân dân mà không phải là sĩ quan, hạ sĩ quan chuyên nghiệp.

    2. Chính phủ quy định cụ thể Điều này.

    Nghị định 06/2010/NĐ-CP quy định những người là công chức

    Điều 6. Công chức trong cơ quan hành chính ở cấp tỉnh, cấp huyện

    2. Ở cấp huyện:

    a) Chánh văn phòng, Phó Chánh văn phòng và người làm việc trong Văn phòng Hội đồng nhân dân và Ủy ban nhân dân;

    b) Chủ tịch, Phó Chủ tịch Ủy ban nhân dân quận, huyện, Chánh văn phòng, Phó Chánh văn phòng và người làm việc trong văn phòng Ủy ban nhân dân quận, huyện nơi thí điểm không tổ chức Hội đồng nhân dân;

    c) Người giữ chức vụ cấp trưởng, cấp phó và người làm việc trong cơ quan chuyên môn thuộc Ủy ban nhân dân.

     

    Hội chữ thập đỏ đựơc xem là một cơ quan chuyên môn của Huyện thì Chủ tịch hay Phó CT đều được xem là công chức

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-