DanLuat 2015

Chủ tịch hội đồng thành viên kiêm giám đốc thì ai ký QĐ bổ nhiệm giám đốc.

Chủ đề   RSS   
  • #373937 12/03/2015

    Chủ tịch hội đồng thành viên kiêm giám đốc thì ai ký QĐ bổ nhiệm giám đốc.

    Các luật sư cho em hỏi: Đối với Công ty TNHH hai thành viên thì:

    Chủ tịch hội đồng thành viên có thể kiêm giám đốc vậy ai là người ký quyết định bổ nhiệm giám đốc. VB luật nào quy định?

    Cảm ơn các Luật sư.

     
    15307 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #373982   13/03/2015

    leanhthu
    leanhthu
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc gia

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:10/11/2008
    Tổng số bài viết (1840)
    Số điểm: 17650
    Cảm ơn: 636
    Được cảm ơn 1117 lần
    Lawyer

    Chào bạn! Trường hợp trên của bạn tôi tư vấn cho bạn như sau:

    Theo quy định tại khoản 1 Điều 49 Luật doanh nghiệp 2005 sửa đổi, bổ sung 2009 như sau:

    Điều 49. Chủ tịch Hội đồng thành viên

    1. Hội đồng thành viên bầu một thành viên làm Chủ tịch. Chủ tịch Hội đồng thành viên có thể kiêm Giám đốc hoặc Tổng giám đốc công ty.

    Như vậy chiếu theo quy định trên khi Hội đồng thành viên đã họp và Tổ chức bầu Chủ tịch kiêm Giám đốc thì Công ty bên bạn chỉ cần thông qua cuộc họp Hội đồng thành viên.

    Trân trọng!

    Để được giải đáp mọi thắc mắc vui lòng liên hệ, LS. Lê Văn Thư - SĐT: 0977184216 ; Công ty TNHH Thành Thái và Cộng sự

    Trụ sở: Phòng 1105, Tòa nhà 15T, Nguyễn Thị Định, phường Trung Hòa, quận Cầu Giấy, TP. Hà Nội;

    Tel: SĐT 0977184216, Email: luatthanhthai@gmail.com; facebook: https://www.facebook.com/luatthanhthai.vn/; skype: leanhthu307

    Trân trọng!

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn leanhthu vì bài viết hữu ích
    maihappy (16/03/2015)
  • #374075   13/03/2015

    nguyenbuibahuy
    nguyenbuibahuy
    Top 100
    Male
    Lớp 2

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/07/2008
    Tổng số bài viết (469)
    Số điểm: 3155
    Cảm ơn: 72
    Được cảm ơn 64 lần


    Chào bạn, 

    Mình đồng ý với ý kiến của bạn   và xin bổ sung thêm một nội dung như sau:

    Sau khi Hội đồng thành viên có Biên Bản Họp về việc bổ nhiệm Chủ Tịch Hội đồng thành viên, ỏổ nhiệm Giám Đốc, căn cứ theo điểm đ khoản 2 Điều 49 Luật Doanh nghiệp 2005, Chủ tịch Hội đồng thành viên sẽ thay mặt cho Hội Đồng Thành Viên ký quyết định bổ nhiệm Giám đốc công ty.

    Bạn lưu ý tư cách ký tên trên quyết định bổ nhiệm cho phải là "TM. Hội Đồng Thành Viên; Chủ Tịch Hội Đồng Thành viên" nhé.

    Trân trọng, 

     

     

     

     

     

    Nguyễn Bùi Bá Huy - nguyenbuibahuy@gmail.com

    Công Ty Luật TNHH Sài Gòn Á Châu - www.saigon-asialaw.com

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn nguyenbuibahuy vì bài viết hữu ích
    maihappy (16/03/2015)
  • #374125   14/03/2015

    mcjambi
    mcjambi
    Top 500


    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:10/05/2012
    Tổng số bài viết (229)
    Số điểm: 1640
    Cảm ơn: 10
    Được cảm ơn 41 lần


    Vậy là vẫn có cách tự bổ nhiệm mình vào chức giám đốc chính là "thay mặt hội đồng thành viên" !

    Duy chỉ có phục tùng pháp luật mà mọi người đã đặt ra vì mình mới là tự do, Đừng cho rằng mình cao nhất, pháp luật còn cao hơn.

    Blog cá nhân của tôi | Vietdex.net | Vietdex.com

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn mcjambi vì bài viết hữu ích
    maihappy (16/03/2015)

0 Thành viên đang online
-