DanLuat 2015

Chữ ký trên hóa đơn

Chủ đề   RSS   
  • #514210 25/02/2019

    Chữ ký trên hóa đơn

    Dạ chào Luật Sư!

    Em là đơn vị hành chính sự nghiệp, cho phép em được hỏi vấn đề trên hóa đơn GTGT ạ. Phần bán hàng nhân viên trong đơn vị có ký được ko ạ?

     
    461 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #514655   28/02/2019

    huynhthu95
    huynhthu95
    Top 100
    Female
    Lớp 5

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:05/06/2017
    Tổng số bài viết (558)
    Số điểm: 6906
    Cảm ơn: 61
    Được cảm ơn 77 lần


    Nhân viên bán hàng được ký lên hóa đơn nếu có ủy quyền của thủ trường đơn vị chị nha.

    Chị tham khảo quy định tại điểm d khoản 2 Điều 16 Thông tư 39/2014/TT-BTC hướng dẫn thi hành Nghị định 51/2010/NĐ-CP và 04/2014/NĐ-CP quy định về hóa đơn bán hàng hóa, cung ứng dịch vụ do Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành:

    "d) Tiêu thức “người bán hàng (ký, đóng dấu, ghi rõ họ tên)”

    Trường hợp thủ trưởng đơn vị không ký vào tiêu thức người bán hàng thì phải có giấy ủy quyền của thủ trưởng đơn vị cho người trực tiếp bán ký, ghi rõ họ tên trên hóa đơn và đóng dấu của tổ chức vào phía trên bên trái của tờ hóa đơn."
     
    Báo quản trị |  
  • #516407   01/04/2019

    Hoanghuong1990lc
    Hoanghuong1990lc

    Sơ sinh

    Thị xã Lai Châu, Điện Biên, Việt Nam
    Tham gia:01/04/2019
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 5
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Dạ cho e hỏi chút ak? tôi làm kế toán thanh toán, Công ty tôi có một đồng chí đi công tác và lấy hóa đơn GTGT phần họ tên người mua hàng ghi tên một người còn ký người mua hàng thì là tên người khác như vậy t có thanh toán được không?hay phải xử lý ntn ạ?

     
    Báo quản trị |