Chữ ký kế toán trưởng đăng ký với ngân hàng

Chủ đề   RSS   
  • #373970 13/03/2015

    nganha49

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:07/01/2015
    Tổng số bài viết (4)
    Số điểm: 65
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Chữ ký kế toán trưởng đăng ký với ngân hàng

    Luật sư cho em hỏi với ạ

    Em mới làm kế toán cho một công ty mới thành lập, công ty e có mỗi em làm kế toán, em mới ra trường chưa có chứng chỉ hành nghề kế toán trưởng, khi đăng ký chữ ký với ngân hàng để nộp thuế qua ngân hàng có mục chữ ký mẫu kế toán trưởng em đã ký vào đấy và làm 1 biên bản quyết định bổ nhiệm kế toán trưởng tên em. Liệu như vậy có sao không ạ, liệu bên thuế có phạt không ạ?

    Em cảm ơn!

     
    2585 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #376407   27/03/2015

    harylupl
    harylupl
    Top 200
    Lớp 1

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:10/03/2015
    Tổng số bài viết (410)
    Số điểm: 2497
    Cảm ơn: 36
    Được cảm ơn 82 lần


     Bạn cũng gan dữ ha, đến hồi bên đó rảnh rảnh đi kiểm tra chứng chỉ thì lúc đó đừng trách

    Điều 14. Xử phạt hành vi vi phạm quy định về tổ chức bộ máy kế toán, bố trí người làm kế toán hoặc thuê làm kế toán

    1. Phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau đây:

    a) Không tổ chức bộ máy kế toán; không bố trí người làm kế toán hoặc không thuê tổ chức, cá nhân kinh doanh dịch vụ kế toán làm kế toán theo quy định;

    b) Bố trí người làm kế toán mà pháp luật quy định không được làm kế toán;

    c) Bố trí người làm kế toán không đủ tiêu chuẩn, điều kiện theo quy định;

    d) Thuê tổ chức, cá nhân không đủ tiêu chuẩn, điều kiện hành nghề kế toán hoặc không đăng ký kinh doanh theo quy định, cung cấp dịch vụ kế toán cho đơn vị.

    2. Phạt tiền từ 10.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau đây:

    a) Bố trí người có trách nhiệm quản lý, điều hành đơn vị kế toán kiêm làm kế toán, thủ kho, thủ quỹ hoặc mua, bán tài sản trừ doanh nghiệp tư nhân, hộ kinh doanh cá thể;

    b) Bố trí người làm kế toán trưởng không đủ tiêu chuẩn, điều kiện quy định;

    c) Thuê người làm kế toán trưởng không đủ tiêu chuẩn, điều kiện quy định.

    Nghị định 105/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực kế toán, kiểm toán độc lập

     

     
    Báo quản trị |