Chồng tôi hay uống rượu say về lại đưa vợ ra chửi. tôi phải làm sao?

Chủ đề   RSS   
  • #357167 18/11/2014

    mairua86

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:18/11/2014
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Chồng tôi hay uống rượu say về lại đưa vợ ra chửi. tôi phải làm sao?

    tôi với chồng lấy nhau được gần 3 năm, đã co một con trai 2 tuổi. trong quá trình chung sống, chồng tôi vì là một cán bộ xã nên thường hay ăn uống. cứ mỗi lần uống say là lại về đưa vợ ra chửi, đưa nhà ngoại ra chửi.  nhiều lần anh còn đánh đập tôi, trong những lần đó đã 2 lần tôi đã trình báo với công an xã nhưng sau đó vì thương con tôi lại tiếp tục chung sống với anh. a cũng hứa thay đổi nhưng chứng nào lại tật nấy. bây giwof tôi muốn li hôn nhưng anh bảo nếu tôi đi thì cứ đi một mình, anh không cho đem con đi theo. vậy xin luật sư cho tôi hỏi: nếu giờ chồng tôi không kí vào đơn li hôn mà cũng không cho tôi đư con đi theo thì chính quyền xã có thể can thiệp để tôi được đưa con đi cùng hay không? và nếu chồng tôi chịu kí đơn li hôn nhưng không cho con đi với tôi thì khi ra toà tôi có được quyền nuôi con hay không? lỡ trong thời gian chờ quyết định của toà anh đưa con đi chỗ khác hoặc làm gì ảnh hưởng tới con thì tôi phải làm sao? xin luật sư giải đáp giùm. tôi chân thành cảm ơn luật sư.

     
    8717 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #357172   18/11/2014

    mairua86
    mairua86

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:18/11/2014
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    nếu như tôi cứ bỏ qua thì khi con tôi hơn 3 tuổi khi đó ra toà, thì toà xem xét những yếu tố nào để xét quyền nuôi con? tôi có thể ghi âm lại một trong những lần anh chửi tôi. vậy đó có là yếu tố để toà xem xét nhân cách anh ta mà cho tôi nuôi con hay không? xin mọi người hãy giúp tôi. tôi giờ rất chản nản, bỏ thì thương con mà không bỏ thì tôi khổ- nhục quá.

     
    Báo quản trị |  
  • #357996   21/11/2014

    LS_ThaiHung
    LS_ThaiHung
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc gia

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:07/05/2008
    Tổng số bài viết (3872)
    Số điểm: 22042
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 1018 lần
    Lawyer

    việc con em còn nhỏ thì tòa thuo72g giao cho em nuôi, nhưng em muốn dưa con đi thì cũng phải chờ phán quyết của tòa

    LS Nguyễn Đình Thái Hùng

    Email: luatsuthaihung@gmail.com

    Website: http://Vplsthaihung.com

    Facebook : Nguyễn Đình Thái Hùng

    Điện thoại 0903.017977

     
    Báo quản trị |  
  • #358531   24/11/2014

    luathuythanh
    luathuythanh
    Top 100
    Male
    Lớp 2

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:17/05/2014
    Tổng số bài viết (645)
    Số điểm: 3619
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 168 lần


    Chào bạn.

    Theo quy định của Luật Hôn nhân và Gia đình thì bạn có quyền ly hôn theo yêu cầu của một bên mà không phụ thuộc vào ý muốn chủ quan của người chồng.

    Về nuôi con sau ly hôn, theo quy định tại Điều 92 Luật Hôn nhân và Gia đình thì con dưới 3 tuổi sẽ do mẹ nuôi nếu có yêu cầu.

    Do vậy, bạn nên cân nhắc kỹ về quyết định ly hôn của mình.

    Nếu cần tham vấn thêm hoặc hỗ trợ về mặt pháp lý, bạn có thể liên hệ với tôi để cùng trao đổi.

    Bạn tham khảo thêm các bài viết liên quan về ly hôn theo yêu cầu của một bên tại Website Luật Huy Thành.

    Cảm ơn bạn.

    Luật sư Nguyễn Văn Thành - Công ty Luật Huy Thành - http://luathuythanh.vn/

    Hotline miễn phí 24/7: 1900 6179

    Tầng 3, Tòa nhà 243 Giải Phóng, phường Phương Mai, quận Đống Đa, Hà Nội, Việt Nam

    Email: luat.huythanh@gmail.com

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

LS Nguyễn Đình Thái Hùng

Email: luatsuthaihung@gmail.com

Website: http://Vplsthaihung.com

Facebook : Nguyễn Đình Thái Hùng

Điện thoại 0903.017977