cho vay tiền cá nhân 2

Chủ đề   RSS   
  • #191111 03/06/2012

    h.phi2907

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:03/06/2012
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 75
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 0 lần


    cho vay tiền cá nhân 2

    em có cho một bạn vay số tiền là 10.000.000 đồng thời hạn vay là đến hết ngày 29/5/2012 hiện giờ bạn ý mới trả em có 6.000.000 đồng sau thời hạn đến bây giờ em không thể nào liên lạc được với bạn ý để yêu cầu bạn ý trả nốt 4.000.000 còn lại. em có ghi giấy cho vay và có cầm cả chứng minh thư của bạn đấy. liệu bây giờ e đưa ra các cơ quan như công an có ai giải quyết cho em không và tờ giấy này đến bao lâu thì hết hiệu lực giải quyết ?
    mong các anh chị giành chút thời gian trả lời thắc mắc của em. xin cảm ơn
     
    2612 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #191205   04/06/2012

    leanhthu
    leanhthu
    Top 50
    Male
    Lớp 12

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:10/11/2008
    Tổng số bài viết (1840)
    Số điểm: 18030
    Cảm ơn: 654
    Được cảm ơn 1142 lần


                 Chào bạn! Trường hợp trên bạn có hai hướng để giải quyết:
                 Một là bạn khởi kiện ra tòa án nhân dân quận/huyện nơi bị đơn cư trú hoặc đăng ký thường trú yêu cầu hoàn trả số tiền trên.
                 Hoặc bạn làm đơn tố cáo ra cơ quan điều tra (Công an quận huyện) nơi bị đơn cư trú. Nếu trong quá trình điều tra thu thập chứng cứ mà cơ quan điều tra phát hiện có dâu hiệu của tội lạm dụng tín nhiêm chiếm đoạt tài sản theo quy định tại Điều 140 Bộ Luật hình sự năm 1999, sửa đổi bổ sung 2009 thì sẽ ra quyết định khởi tố vụ án và khởi tố bị can.
                  Thực ra số tiền này không lớn và bạn bạn vay đã trả cho bạn số tiền là 6.000.000 đồng nên bạn xem xét lại vấn đề thỏa thuận về vấn đề khi nào trả nốt số tiền còn lại còn căn cứ để khởi tố vụ án hình sự đối với vấn đề trên là rất khó vì đây đơn thuân chỉ là giao dịch dân sự mà thôi.

    Để được giải đáp mọi thắc mắc vui lòng liên hệ, LS. Lê Văn Thư - SĐT: 0977184216 ; Công ty Luật TNHH Thành Thái

    Trụ sở: Tổ 13, Phường Yên Nghĩa, Quận Hà Đông, Thành phố Hà Nội

    Tel: SĐT 0977184216, Email: luatthanhthai@gmail.com; facebook: https://www.facebook.com/luatthanhthai.vn/; skype: leanhthu307

    Trân trọng!

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn leanhthu vì bài viết hữu ích
    h.phi2907 (04/06/2012)