Cho Tôi hỏi về trích lục bản đồ thửa đất trong đăng ký cấp GCNQSDĐ, QSHNO Và TSKGLVĐ

Chủ đề   RSS   
  • #440624 05/11/2016

    khoinguyen0102

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:07/10/2016
    Tổng số bài viết (10)
    Số điểm: 155
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Cho Tôi hỏi về trích lục bản đồ thửa đất trong đăng ký cấp GCNQSDĐ, QSHNO Và TSKGLVĐ

    Xin cho tôi hỏi khi làm hồ sơ xin cấp giấy chứng nhận qsdđ, qshno và tskglvđ thì trích lục bản đồ thửa đất có được công nhận là 1 trong các giấy tờ đủ điều kiện để cấp giấy chứng nhận theo điều 100 của luật đất đai ko? 

    Và trong tờ trích lục bản đồ thửa đất do ubnd phường chứng thực trích lục cho tôi có ghi tên người sử dụng và địa chỉ thường trú của tôi như vậy có phải là nhà tôi có tên trong sổ địa chính ko? Nếu có tên thì họ mới trích lục được có phải ko ạ? 

     
    3486 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #441125   10/11/2016

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4668)
    Số điểm: 32985
    Cảm ơn: 667
    Được cảm ơn 1146 lần


    Chào bạn, trích lục thửa đất chỉ xem là một tờ thông tin để xác định những nội dung liên quan đến thửa đất đó về diện tích, số thửa vv. không phải là một trong những loại giấy tờ theo yêu cầu tại Điều 100 của Luật Đất đai.

     
    Báo quản trị |  
  • #443092   01/12/2016

    khoinguyen0102
    khoinguyen0102

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:07/10/2016
    Tổng số bài viết (10)
    Số điểm: 155
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Vậy bạn có thể cho mình hỏi thêm theo thông tư quy định về hồ sơ địa chính thì trong hồ sơ địa chính gồm có bản đồ địa chính. Vậy thì bản đồ trích lục thửa đất có phải là 1 thành phần của hồ sơ địa chính ko? Vì theo mình nghĩ nếu đất nhà mình có trong bản đồ địa chính thì mới có tờ bản đồ trích lục thửa đất 

     
    Báo quản trị |