DanLuat 2015

Cho tôi hỏi về thuế thu nhập bất thường?

Chủ đề   RSS   
  • #159594 06/01/2012

    hoangduy265

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:06/01/2012
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Cho tôi hỏi về thuế thu nhập bất thường?

    Xin chào các anh chị!
    Nhờ các anh chị giải dáp giùm tôi một thắc mắc: Thuế thu nhập bất trường trong trường hợp trúng thưởng là như thế nào? giá trị là bao nhiêu thì tính thuế thu nhập bất thường?
     
    5603 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #159663   07/01/2012

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (13096)
    Số điểm: 90409
    Cảm ơn: 2961
    Được cảm ơn 4574 lần
    SMod

    Bạn tham khảo luật thuế TNCN. Nếu chưa rõ thì bạn cần đặt câu hỏi cụ thể hơn.

    Điều 15. Thu nhập chịu thuế từ trúng thưởng

    1. Thu nhập chịu thuế từ trúng thưởng là phần giá trị giải thưởng vượt trên 10 triệu đồng mà đối tượng nộp thuế nhận được theo từng lần trúng thưởng.

    2. Thời điểm xác định thu nhập chịu thuế từ trúng thưởng là thời điểm tổ chức, cá nhân trả thu nhập cho đối tượng nộp thuế.


    Điều 31. Thuế đối với thu nhập từ trúng thưởng, thừa kế, quà tặng

    1. Thuế đối với thu nhập từ trúng thưởng, thừa kế, quà tặng của cá nhân không cư trú được xác định bằng thu nhập chịu thuế quy định tại khoản 2 Điều này nhân với thuế suất 10%

    2. Thu nhập chịu thuế từ trúng thưởng của cá nhân không cư trú là phần giá trị giải thưởng vượt trên 10 triệu đồng theo từng lần trúng thưởng tại Việt Nam; thu nhập từ nhận thừa kế, quà tặng là phần giá trị tài sản thừa kế, quà tặng vượt trên 10 triệu đồng theo từng lần phát sinh thu nhập mà cá nhân không cư trú nhận được tại Việt Nam.

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-