DanLuat 2015

Cho tôi hỏi di chúc có hợp pháp không

Chủ đề   RSS   
  • #65073 23/10/2010

    nanghoa

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:23/10/2010
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 25
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Cho tôi hỏi di chúc có hợp pháp không

    Sau khi bà ngoại tôi mất bác tôi đưa ra một bản di chúc!

    Về đất ruộng khoán mẹ tôi là người nhận từ năm 1984 đến nay! Di chúc của bác tôi bị sửa đổi tên do viết sai và không thấy có chữ kí của bà tôi mà do bác tự kí và có 2người xác nhận số diện tích của bà bà tôi là đúng không hề nói là người xác nhận chứng thực cho

    Di chúc vậy tôi hỏi di chúc đó có hợp pháp không ?
     
    3535 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #65095   23/10/2010

    lstung
    lstung
    Top 500
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:05/07/2010
    Tổng số bài viết (81)
    Số điểm: 390
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 7 lần


    Chào bạn!

    Vấn đề thắc mắc của bạn tôi xin được trả lời như sau:

    Theo quy định tại #0070c0;">Điều 656 BLDS
    #0070c0;"> quy định: Trường hợp người lập di chúc không thể tự mình viết bản di chúc thì có thể nhờ người khác viết nhưng phải có ít nhất hai người làm chứng. Người lập di chúc phải ký hoặc điểm chỉ vào bản di chúc trước mặt những người làm chứng. Như vậy, trường hợp của bạn, bạn cần xem lại rõ ràng bản di chúc, nếu do tẩy xóa, không có chữ ký hoặc điểm chỉ của bà bạn thì di chúc này không hợp pháp.

    Trân trọng!

    Chuyên viên: Lê văn Tùng

    VPLS GIA ĐỊNH VÀ CỘNG SỰ

    số 08 Đặng văn Bi, P.Bình Thọ, Q.Thủ Đức, Tp.HCM

    ĐT: 0908 559 880

    Email: levantung31@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
  • #65110   23/10/2010

    nanghoa
    nanghoa

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:23/10/2010
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 25
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Chào anh di chúc của bà ngoại được bác em đưa ra có 2 người làm về đất ruông khoán kí tên ở cuối bản di chúc là tôi chứng nhận số diện tích đất là của cụ và có một người có dấu của ủy ban về đất khoán !ngoài ra bác em tên là huyến nhưng do lúc viết là luyến nên sửa đổi tên lại em ko thấy có dấu vân tay của bà em mà bà em không biết chữ theo anh mẹ em nhận đất từ năm 1984 thì mẹ em có quyền lợi gì không.
     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-