DanLuat 2015

cho thôi quốc tịch khi được 108 tuổi.???

Chủ đề   RSS   
  • #10569 31/03/2009

    andydoan

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:17/09/2008
    Tổng số bài viết (18)
    Số điểm: 50
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    cho thôi quốc tịch khi được 108 tuổi.???

    #ccc" align="justify">Quyết định số 189/QĐ-CTN 
    http://www.thuvienphapluat.com/?CT=VC&LID=15013009

    Cho thôi quốc tịch Việt Nam đối với 

    #ccc" align="justify">8. Lý Kim Yến, sinh ngày 02/9/1901 tại TP Hồ Chí Minh

    #ccc" align="justify">Giới tính: Nữ

    #ccc" align="justify">Hiện trú tại: số 80A Thái Phiên, phường 2, quận 11, thành phố Hồ Chí Minh

     
    6842 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #10570   31/03/2009

    MTAThu
    MTAThu
    Top 500
    Chồi

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:02/04/2008
    Tổng số bài viết (126)
    Số điểm: 1545
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 4 lần


    Khakha

    Phát hiện này của bạn phải đưa vào chuyện lạ có thật.

    Quyết định số 189/QĐ-CTN về việc cho thôi quốc tịch Việt Nam do Chủ tịch nước ban hành ngày 04/02/2009 xem trong công báo cũng đúng ngày sinh đó bạn à.

    Mình đang cân nhắc không biết có nên chuyển nó qua mục Thư giãn.

    Còn nếu bắt giò, thì chúng ta nên tìm hiểu xem điều kiện cho thôi quốc tịch có quy định gì khác không?

    Giả sử người này già cả, không còn minh mẫn thì con cháu người này vì lý do nào đó có thể xin thôi quốc tịch thay họ không?

    Vì trong Luật thì ghi rõ ràng: "Công dân phải có đơn xin thôi quốc tịch để nhập quốc tịch nước ngoài" ....
     
    Báo quản trị |  
  • #56142   07/07/2010

    TRITHONGMINHNHANTAO
    TRITHONGMINHNHANTAO
    Top 500


    Bình Dương, Việt Nam
    Tham gia:12/07/2008
    Tổng số bài viết (184)
    Số điểm: 1715
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 9 lần


    Theo tôi nếu bà Lý Kim Yến xin thôi quốc tịch Việt Nam mà đáp ứng điều 27 Luật Quốc tịch và Điều 12 NĐ 78/2009/NĐ-CP thì bà Yến được hôi quốc tịch Việt Nam. Đâu có quy định nào nói là trên 100 tuổi ko được thôi quốc tịch đâu
    Nếu bà Yến ko còn minh mẫn, sáng suốt thì người thân của bà cũng ko có quyền xin thôi quốc tịch cho bà vì Luật ko quy định.
    Nếu có nghi ngờ về việc bà Yền ko tự ký tên vào 
    Đơn xin thôi quốc tịch Việt Nam hay việc ký tên do bị ép buộc...thì cán bộ tiếp nhận có thể xác minh. 
     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-