DanLuat 2015

Cho mình hỏi về việc tiêu thụ đồ ăn trộm ?

Chủ đề   RSS   
  • #57184 21/07/2010

    hangoctu

    Sơ sinh

    Vietnam
    Tham gia:21/07/2010
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Cho mình hỏi về việc tiêu thụ đồ ăn trộm ?

    Em có mua 1 bộ máy tính giá rẻ để dùng và biết bộ máy tính đó là ăn trộm. Sau đó bị công an thu giữ. Em hỏi xem thế có lấy lại được tiền của người bán cho E bộ máy tính đó ko ? Và nếu bị khởi tố thì hậu quả ra sao?

     
    6241 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #57200   22/07/2010

    LS_CaoSyNghi
    LS_CaoSyNghi
    Top 25
    Luật sư quốc gia

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:11/05/2010
    Tổng số bài viết (3192)
    Số điểm: 20732
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 1059 lần
    Lawyer

    Chào bạn,

    Trường hợp của bạn không lấy lại tiền của người bán được.

    Nếu bị khởi tố thì có thể bị áp dụng khoản 1 Điều 250 BLHS với quy định như sau:

    Điều 250. Tội chứa chấp hoặc tiêu thụ tài sản do người khác phạm tội mà có 1. Người nào không hứa hẹn trước mà chứa chấp, tiêu thụ tài sản biết rõ là do người khác phạm tội mà có, thì bị phạt tiền từ năm triệu đồng đến năm mươi triệu đồng, phạt cải tạo không giam giữ đến ba năm hoặc phạt tù từ sáu tháng đến ba năm .

    Chúc bạn may mắn! LS Cao Sỹ Nghị VPLS CAO 431 Trường Chinh, P14, Tân Bình, TP.HCM ĐT: 0908.133.564/08-3813.2928 Email: caosynghi@gmail.com

    LS Cao Sỹ Nghị

    101 Đào Duy Anh, Phường 9, quận Phú Nhuận TP. HCM

    Email: caosynghi@gmail.com

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

LS Cao Sỹ Nghị

101 Đào Duy Anh, Phường 9, quận Phú Nhuận TP. HCM

Email: caosynghi@gmail.com

0 Thành viên đang online
-