DanLuat 2015

Cho mình hỏi quyết toán thuế TNCN 2014 có bắt buộc phải điền tờ khai 05-3/BK-TNCN không?

Chủ đề   RSS   
  • #374487 16/03/2015

    Cho mình hỏi quyết toán thuế TNCN 2014 có bắt buộc phải điền tờ khai 05-3/BK-TNCN không?

    Công ty mình có lượng công nhận khá lớn. Nếu nhập thì tương đối khó. Chứng từ từ nhiều năm trước đã sai sót nhiều.

     

     
    3595 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #375642   23/03/2015

    gakem
    gakem

    Female
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:02/02/2015
    Tổng số bài viết (10)
    Số điểm: 50
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 3 lần


    Chào bạn,

    Điểm b.2.1 Khoản 1 Điều 16 Thông tư 156/2013/TT-BTC ngày 6/11/2013 quy định về hồ sơ khai quyết toán thuế thu nhập cá nhân như  sau:

    “Tổ chức, cá nhân trả thu nhập đối với thu nhập từ tiền lương, tiền công không phân biệt có phát sinh khấu trừ thuế hay không phát sinh khấu trừ thuế khai quyết toán thuế theo các mẫu sau:

    - Tờ khai quyết toán thuế thu nhập cá nhân mẫu số 05/KK-TNCN ban hành kèm theo Thông tư này.

    - Bảng kê mẫu số 05-1/BK-TNCN ban hành kèm theo Thông tư này.

    - Bảng kê mẫu số 05-2/BK-TNCN ban hành kèm theo Thông tư này.

    - Bảng kê mẫu số 05-3/BK-TNCN ban hành kèm theo Thông tư này.”

    Như vậy, trong trường hợp này thì trong hồ sơ khai quyết toán thuế TNCN của công ty bạn phải có Bảng kê mẫu số 05-3/BK-TNCN.

    Trân trọng./.

    Phạm Thị Thỏa - thoapham@saigon-asialaw.com

    SAIGON ASIA LAW COMPANY - http://saigon-asialaw.com/

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-