DanLuat 2015

Cho mình hỏi chậm nộp báo cáo sử dụng hóa đơn bị phạt bao nhiêu?

Chủ đề   RSS   
  • #222346 26/10/2012

    xuanlenguyen

    Female
    Mầm

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:08/06/2012
    Tổng số bài viết (31)
    Số điểm: 575
    Cảm ơn: 12
    Được cảm ơn 1 lần


    Cho mình hỏi chậm nộp báo cáo sử dụng hóa đơn bị phạt bao nhiêu?

    Chào các bạn!

    Cho mình hỏi, công ty mình nhỏ mà mình thì mới vào làm kế toán cho công ty. Nên ngày 20/9 vừa rồi là phải nộp báo cáo sử dụng hóa đơn mà mình không biết nên để tơi ngày 25/9 mới nộp. Không biết như vậy công ty sẽ bị phạt bao nhiêu? Ai biết chỉ giúp mình với ạ! Mình đang rất lo vì mình mới làm kế toán lần đầu.

    Đời người chỉ sống có một lần, phải sống sao cho khỏi sót xa ân hận vì những năm tháng sống hoài sống phí!

     
    8309 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #222380   26/10/2012

    hieuntvv
    hieuntvv
    Top 75
    Lớp 4

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:30/12/2008
    Tổng số bài viết (654)
    Số điểm: 5435
    Cảm ơn: 119
    Được cảm ơn 258 lần


     

    xuanlenguyen viết:

     

    Chào các bạn!

    Cho mình hỏi, công ty mình nhỏ mà mình thì mới vào làm kế toán cho công ty. Nên ngày 20/9 vừa rồi là phải nộp báo cáo sử dụng hóa đơn mà mình không biết nên để tơi ngày 25/9 mới nộp. Không biết như vậy công ty sẽ bị phạt bao nhiêu? Ai biết chỉ giúp mình với ạ! Mình đang rất lo vì mình mới làm kế toán lần đầu.

     

     

    Chào bạn!

    Nộp trễ báo cáo SDHD sẽ bị phạt 6.000.000 đ theo quy định tại điểm b khoản 3 điều 33 Nghị định51/2012/ND-CP

    "Điều 33

    3. Phạt tiền từ 2.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng với các hành vi:

    b) Không nộp báo cáo hóa đơn đã sử dụng theo quy định."

    Cập nhật bởi hieuntvv ngày 26/10/2012 04:21:34 CH

    Vợ cả, vợ hai, cả hai đều là vợ cả. he.he.he

     
    Báo quản trị |  
  • #222476   27/10/2012

    tranthibichvan_tax06
    tranthibichvan_tax06
    Top 25
    Female
    Dân Luật bậc 1

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:31/08/2010
    Tổng số bài viết (3530)
    Số điểm: 87819
    Cảm ơn: 1341
    Được cảm ơn 2720 lần


    xuanlenguyen viết:

    Chào các bạn!

    Cho mình hỏi, công ty mình nhỏ mà mình thì mới vào làm kế toán cho công ty. Nên ngày 20/9 vừa rồi là phải nộp báo cáo sử dụng hóa đơn mà mình không biết nên để tơi ngày 25/9 mới nộp. Không biết như vậy công ty sẽ bị phạt bao nhiêu? Ai biết chỉ giúp mình với ạ! Mình đang rất lo vì mình mới làm kế toán lần đầu.

    Quy định khung phạt như bạn hieutw đã trích dẫn. Mình bổ sung thêm, trong TH không có tình tiết tăng nặng hoặc giảm nhẹ của hành vi VP, mức phạt được tính bằng = ( mức cao nhất + mức thấp nhất )/2 . Chiếu theo khung quy định ở trên, mức phạt là 6.000.000đ

     

    Cung cấp dịch vụ Đào tạo kế toán trưởng, dịch vụ tư vấn thuế, dịch vụ Setup hệ thống kế toán cho DN

    Dịch vụ soát xét hóa đơn, chứng từ, sổ sách trước khi Quyết toán thuế.

    Liên hệ: Ms Vân 0969.790.185/ Zalo: 0969.790.185/ Skype:van_kttc

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-