DanLuat 2015

cho hỏi nếu mình chơi sử dụng ma túy mà liên quan đến vụ mua bán ma túy sẽ bị gì ??

Chủ đề   RSS   
  • #161511 18/01/2012

    ngabay123

    Sơ sinh

    Hậu Giang, Việt Nam
    Tham gia:18/01/2012
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 30
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    cho hỏi nếu mình chơi sử dụng ma túy mà liên quan đến vụ mua bán ma túy sẽ bị gì ??

     

    Hôm trước em với 2 thằng bạn đang chuẩn bị vô nhà trọ sử dụng ma túy thì công an tx ngã bảy ụp vô bất hết nhưng cho lời khai thì 2 thằng bạn em bán ma túy và bị tạm giữ còn em xét nghiệm dương tính là sử dụng ma túy trái phép nhưng em được cho về hỏi nếu em biết bạn em bán thì em có bị tội liên quan hay không  (nhưng em không có bán)

     
    2659 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #161512   18/01/2012

    BachThanhDC
    BachThanhDC
    Top 10
    Cao học

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:01/12/2009
    Tổng số bài viết (5289)
    Số điểm: 50720
    Cảm ơn: 1843
    Được cảm ơn 3520 lần
    ContentAdministrators
    SMod

    Kể từ ngày 19/6/2009 (ngày công bố Luật sửa đổi, bổ sung một số điều của BLHS) thì hành vi sử dụng trái phép chất ma túy không bị xử lý về hình sự nữa.

    Bạn biết hai người bạn của bạn bán trái phép chất ma túy cho người khác (nhưng bạn không có bán) thì bạn không liên quan gì đến tội phạm mà họ thực hiện cả (tội mua bán trái phép chất ma túy), nhưng bạn có thể phải chịu trách nhiệm hình sự về tội "Không tố giác tội phạm" quy định tại Điều 314 BLHS.

    Hãy làm tất cả những gì trong phạm vi cho phép và khả năng có thể!

     
    Báo quản trị |  
  • #161621   18/01/2012

    ngabay123
    ngabay123

    Sơ sinh

    Hậu Giang, Việt Nam
    Tham gia:18/01/2012
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 30
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Cho em hỏi luật về việc sử dụng ma túy trái phép

     

    Nếu bị lần đầu xét nghiệm dương tính là đã sử dụng ma túy thì có bị bất đi trung tâm lao động xã hội ( cai nghiện ma túy không )
     
    Báo quản trị |  
  • #161912   23/01/2012

    ngabay123
    ngabay123

    Sơ sinh

    Hậu Giang, Việt Nam
    Tham gia:18/01/2012
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 30
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    MUA BÁN CHẤT MA TÚY. MỌI NGƯỜI UI GIÚP VỚI!!

     

    bạn tôi cho biết....??? Nó từng tạp tựu với bọn xike trong lúc chơi có thằng bạn nó rũ bán nhưng thằng bạn tôi hùng tiền vào cũng tính bán nhưng nó không lấy tiền lời mà để chơi thôi thăng kia bán (( trong trường hợp đó mõi ngày bạn tôi cũng ra tiền nhưng ít hơn lần mà thằng kia chưa rũ bán vậy có rội là bán không )) nhưng mà khi nó rút bọn kia ra được một tháng thì nó không hùng nữa mà lâu lâu lên chơi thôi , nhưng hôm đó chưa kịp chơi thì bị Công An bất hết bọn kia khai bán nhưng giờ bạn tôi được về , trong thời gian tạm giam nếu bọn kia khai bạn tôi có hùng bán thì có tọi không ...............Xin giúp em.... em cảm ơn các anh chị và chúc các anh chị một mùa xuân an lành hạnh phúc

    Cập nhật bởi KhacDuy25 ngày 23/01/2012 10:53:21 SA Lỗi in đậm toàn bài
     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-