DanLuat 2015

Cho em hỏi về vấn đề của em với công ty PPF

Chủ đề   RSS   
  • #376040 25/03/2015

    toan19911995

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:25/03/2015
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 35
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Cho em hỏi về vấn đề của em với công ty PPF

    Kính gửi csacs luật sư! 

    Em có vay PPF số tiền 23tr đông, em đóng mỗi tháng 2tr364k. Trong vòng 18 tháng. Khi ký hợp dông thì em cũng không xem rõ là lãi suất bao nhêu. Tại lúc đó em cần tiền gấp nên e đã ký hợp đòng vay với công ty PPf.  SAu khi về nhà em nhân lên số tiền mình phải đóng? Một số tiền quá cao so với mức lương công nhân của em hiện nay. em đã đóng cho công ty 6 tháng nhưng đến nay em đang bị thất nghiệp nên không thể đóng tiền đúng hẹn, và bị trể hơn một tháng nay rồi, bên công ty có gọi điện nhưng em không nghe máy. Cho em hỏi nếu em không tiếp tục đóng tiền cho công ty thì có bị kiện ra tòa không, nếu ra tòa thì em có phải ngồi tù không? Nếu ra tòa thì em phải làm sao để tòa án hạ lãi suất về bằng lãi suất ngân hàng??? (theo em đọc trên mạng). Tại em thấy lãi suất quá cao 80%/ ănm

     

     
    2335 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #376164   26/03/2015

    vpluathuyhung
    vpluathuyhung
    Top 75
    Male
    Luật sư địa phương

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:18/07/2014
    Tổng số bài viết (664)
    Số điểm: 3755
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 182 lần
    Lawyer

    Chào bạn!

    Theo bạn nói như vậy tổng số tiền bạn phải góp khoản 42 tr Lãi suất như quậy quá cáo

    Theo quy định của Bộ luật dân sự:

    Điều 476. Lãi suất

    1. Lãi suất vay do các bên thoả thuận nhưng không được vượt quá 150% của lãi suất cơ bản do Ngân hàng Nhà nước công bố đối với loại cho vay tương ứng.

    2. Trong trường hợp các bên có thoả thuận về việc trả lãi, nhưng không xác định rõ lãi suất hoặc có tranh chấp về lãi suất thì áp dụng lãi suất cơ bản do Ngân hàng Nhà nước công bố tương ứng với thời hạn vay tại thời điểm trả nợ.

    Đây là một quan hệ dân sự bình thường. không có yếu tố hình sự.

     

    Cập nhật bởi vpluathuyhung ngày 26/03/2015 02:49:29 CH ssss

    VĂN PHÒNG LUẬT SƯ HUY HÙNG chuyên Tư vấn thuế.

    Điện thoại: 098 63 63 449 (Tư Vấn Miễn Phí)

    Luật sư: Huỳnh Phước Lợi

    Địa chỉ: quận Bình Tân, Tp Hồ Chí Minh

    Email: huynhloi75@gmail.com

    Lĩnh vực hành nghề:

    - Tư vấn về thuế.

    - Tham gia tố tụng theo quy định của pháp luật.

    - Tư vấn pháp luật.

    - Thực hiện các dịch vụ pháp lý khác theo quy định của pháp luật.

    - Đại diện ngoài tố tụng để thực hiện các công việc có liên quan đến pháp luật.

     
    Báo quản trị |  
  • #376165   26/03/2015

    vpluathuyhung
    vpluathuyhung
    Top 75
    Male
    Luật sư địa phương

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:18/07/2014
    Tổng số bài viết (664)
    Số điểm: 3755
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 182 lần
    Lawyer

    Chào bạn!

    Theo bạn nói như vậy tổng số tiền bạn phải góp khoản 42 tr Lãi suất như quậy quá cáo

    Theo quy định của Bộ luật dân sự:

    Điều 476. Lãi suất

    1. Lãi suất vay do các bên thoả thuận nhưng không được vượt quá 150% của lãi suất cơ bản do Ngân hàng Nhà nước công bố đối với loại cho vay tương ứng.

    2. Trong trường hợp các bên có thoả thuận về việc trả lãi, nhưng không xác định rõ lãi suất hoặc có tranh chấp về lãi suất thì áp dụng lãi suất cơ bản do Ngân hàng Nhà nước công bố tương ứng với thời hạn vay tại thời điểm trả nợ.

    Đây là một quan hệ dân sự bình thường. không có yếu tố hình sự.

     

    VĂN PHÒNG LUẬT SƯ HUY HÙNG chuyên Tư vấn thuế.

    Điện thoại: 098 63 63 449 (Tư Vấn Miễn Phí)

    Luật sư: Huỳnh Phước Lợi

    Địa chỉ: quận Bình Tân, Tp Hồ Chí Minh

    Email: huynhloi75@gmail.com

    Lĩnh vực hành nghề:

    - Tư vấn về thuế.

    - Tham gia tố tụng theo quy định của pháp luật.

    - Tư vấn pháp luật.

    - Thực hiện các dịch vụ pháp lý khác theo quy định của pháp luật.

    - Đại diện ngoài tố tụng để thực hiện các công việc có liên quan đến pháp luật.

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

VĂN PHÒNG LUẬT SƯ HUY HÙNG

Điện thoại: 098 63 63 449 (Tư Vấn Miễn Phí)

Luật sư: Huỳnh Phước Lợi

Địa chỉ: quận Bình Tân, Tp Hồ Chí Minh

Email: huynhloi75@gmail.com

0 Thành viên đang online
-