Cho em hỏi nhà trường có được giữ tiền thưởng tết của giáo viên không?

Chủ đề   RSS   
  • #537026 08/01/2020

    phamtam10

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:08/01/2020
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 1 lần


    Cho em hỏi nhà trường có được giữ tiền thưởng tết của giáo viên không?

    Tiền thưởng tết của giáo viên, tiền ngày lễ 20/11 nhà trường có được xin giữ lại hay không. Nếu không hay có thì theo điều mấy, khoản mấy

    ví dụ: cho giáo viên 1.000.000 giữ lại 4.000 

     
    159 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn phamtam10 vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (09/01/2020)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #538198   31/01/2020

    jellannm
    jellannm
    Top 500
    Female


    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:04/03/2019
    Tổng số bài viết (240)
    Số điểm: 1620
    Cảm ơn: 11
    Được cảm ơn 40 lần


    Căn cứ theo quy định tại Điều 103 Bộ luật Lao động 2012:

    "Điều 103. Tiền thưởng

    1. Tiền thưởng là khoản tiền mà người sử dụng lao động thưởng cho người lao động căn cứ vào kết quả sản xuất kinh doanh hằng năm và mức độ hoàn thành công việc của người lao động.

    2. Quy chế thưởng do người sử dụng lao động quyết định và công bố công khai tại nơi làm việc sau khi tham khảo ý kiến của tổ chức đại diện tập thể lao động tại cơ sở."

    Việc tiền thưởng này sẽ do người sử dụng lao động quyết định, tức là do đơn vị của anh/chị quyết định. Khoản thưởng này không bắt buộc. Ngoài ra còn phụ thuộc vào quy chế của đơn vị mình về việc tính thưởng như thế nào ạ. Em không tìm thấy quy định liên quan đến việc trích thưởng này.
     

     
    Báo quản trị |