DanLuat 2015

cho cháu hỏi về tuyển dụng hiện nay

Chủ đề   RSS   
  • #312185 03/03/2014

    kunam117

    Male
    Sơ sinh

    Thừa Thiên Huế, Việt Nam
    Tham gia:03/03/2014
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 45
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    cho cháu hỏi về tuyển dụng hiện nay

    cháu là sinh viên sư phạm năm cuối.. còn hơn 2 tháng nữa là ra trương.. để chuẩn bị cho công việc tương lai cháu có hỏi 1 số cô chú, thì được trả lời là hiện nay tuyển dụng viên chức ngành giáo dục theo nghị định 68 ( hợp đồng ) chứ không biên chế như hồi trước nữa..

    vậy cháu muộn hỏi là có phải là chỉ hợp đồng theo nghị đinh 68 thôi hay không ạ? và nội dung nghị định 68 là gì cháu đọc mà chưa được hiểu cho lắm?

    cháu xin cám ơn!

     
    2291 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #312223   04/03/2014

    dfc_law
    dfc_law

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:26/08/2011
    Tổng số bài viết (16)
    Số điểm: 130
    Cảm ơn: 50
    Được cảm ơn 5 lần


    Nghị định 68/2000/NĐ-CP Về thực hiện chế độ hợp đồng một số loại công việc trong cơ quan hành chính nhà nước, đơn vị sự nghiệp quy định:

    "Điều 1. Thực hiện chế độ hợp đồng một số loại công việc sau đây trong cơ quan hành chính nhà nước, đơn vị sự nghiệp :

    1.Sửa chữa, bảo trì đối với hệ thống cấp điện, cấp, thoát nước ở công sở, xe ô tôvà các máy móc, thiết bị khác đang được sử dụng trong cơ quan, đơn vị sự nghiệp;

    2.Lái xe;

    3.Bảo vệ;

    4.Vệ sinh;

    5.Trông giữ phương tiện đi lại của cán bộ, công chức và khách đến làm việc với cơquan, đơn vị sự nghiệp;

    6.Công việc khác."

    Như vậy, Nghị định 68/2000/NĐ-CP chỉ điều chỉnh những công việc nêu trên. Đối với trường hợp của bạn, việc tuyển viên chức sẽ áp dụng theo Luật viên chức và Nghị định số 29/2012/NĐ-CP ngày 12 tháng 04 năm 2012 của Chính phủ về việc tuyển dụng, sử dụng và quản lý viên chức, bao gồm cả hình thức biên chế và hợp đồng.

    Bạn có thể tham khảo thêm 2 văn bản này

    Chúc bạn nhanh chóng tìm được việc tốt.

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn dfc_law vì bài viết hữu ích
    kunam117 (04/03/2014)
  • #312326   04/03/2014

    kunam117
    kunam117

    Male
    Sơ sinh

    Thừa Thiên Huế, Việt Nam
    Tham gia:03/03/2014
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 45
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Vậy có nghĩa là giáo viên thi công chức rồi vẫn được biên chế nhà nước phải khônh ạ

     
    Báo quản trị |  
  • #312376   05/03/2014

    ngoctongvt
    ngoctongvt

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:18/02/2014
    Tổng số bài viết (15)
    Số điểm: 105
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 1 lần


    Sư phạm giờ khó xin việc thật đấy !

     
    Báo quản trị |  
  • #312455   05/03/2014

    kunam117
    kunam117

    Male
    Sơ sinh

    Thừa Thiên Huế, Việt Nam
    Tham gia:03/03/2014
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 45
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    [quote=lyquangthanh]

     

    kunam117 viết:

     

    Vậy có nghĩa là giáo viên thi công chức rồi vẫn được biên chế nhà nước phải khônh ạ

     

     

    Chào bạn, chúng tôi tư vấn cho bạn như sau:

    Khi bạn vào công tác tại trường học chẳng hạn thì khi đó bạn có thể được biên chế vào viên chức.

    Cần tư vấn, làm thủ tục gì thêm vui lòng gọi điện thoại theo số 0938 280 511, chúng tôi rất nhiệt tình trợ giúp.

     

    dạ.. cháu sẽ tìm hiểu thêm rồi liên hệ để được giải đáp

    cháu xin chân thành cám ơn luật sư ạ

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-