Chính sách bồi thường khi thu hồi đất

Chủ đề   RSS   
  • #155218 14/12/2011

    buidiemthanh

    Female
    Sơ sinh

    Bến Tre, Việt Nam
    Tham gia:15/11/2011
    Tổng số bài viết (8)
    Số điểm: 135
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 1 lần


    Chính sách bồi thường khi thu hồi đất

     

     ông A nhận thừa kế, sử dụng đất trước ngày 18/12/1980. Quyền sử dụng đất ghi là đất ở với diện tích 1000m2 hộ. ông A được cấp Giấy chứng nhận năm 2002 với diện tích đất ở theo hạn mức giao đất ở là 200m2 còn lại là đất vườn.

    Nay Nhà nước thu hồi đất của hộ ông để sử dụng vào mục đích phát triển kinh tế với phương án bồi thường như sau: Ông A được bồi thường các loại đất theo diện tích ghi trên Giấy chứng nhận.Ông A khiếu nại, vậy trường hợp ông giải quyết như thế nào là đúng?

    Cập nhật bởi buidiemthanh ngày 14/12/2011 04:30:28 CH
     
    3686 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #155227   14/12/2011

    luatsuchanh
    luatsuchanh
    Top 25
    Male
    Lớp 12

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:09/03/2011
    Tổng số bài viết (3107)
    Số điểm: 22317
    Cảm ơn: 296
    Được cảm ơn 1473 lần


    Chào bạn!

    Theo Điều 3 Quyết định số 29/2011/QĐ-UBND của UBND tỉnh Bến Tre. Quy định hạn mức công nhận đất ở đối với trường hợp thửa đất ở có vườn, ao trong cùng thửa đất

    1. Trường hợp đất ở có vườn, ao trong cùng thửa đất có nhà ở thuộc khu dân cư được sử dụng trước ngày 18 tháng 12 năm 1980 và người đang sử dụng có một trong các loại giấy tờ về quyền sử dụng đất quy định tại các khoản 1, 2 và 5 Điều 50 Luật Đất đai mà ranh giới thửa đất ở chưa được xác định trong hồ sơ địa chính hoặc các giấy tờ về quyền sử dụng đất quy định tại các khoản 1, 2 và 5 Điều 50 Luật Đất đai mà ranh giới thửa đất ở chưa được xác định trong hồ sơ địa chính hoặc các giấy tờ về quyền sử dụng đất quy định tại các khoản 1, 2 và 5 Điều 50 Luật Đất đai thì diện tích đất ở được xác định bằng năm (05) lần hạn mức giao đất ở cho mỗi hộ gia đình, cá nhân tương ứng với từng khu vực được quy định tại Điều 1 Quyết định này nhưng tổng diện tích không vượt quá diện tích thửa đất ở có vườn, ao mà hộ gia đình, cá nhân đang sử dụng."

    Nếu bạn rơi vào đều trên thì bạn có quyền khiếu nại để yêu cầu Ban bồi thường giải quyết

    Giám đốc Công ty Luật TNHH DC Counsel (Luật Đức Chánh)

    - Trực thuộc đoàn Đoàn Luật sư Tp.Hồ Chí Minh

    Văn phòng: 194C Pasteur, Phường 6, Quận 3, TP. Hồ Chí Minh

    Điện thoại: (08) 66 540 777 - Email: luatsuchanh@gmail.com - luatsu@luatducchanh.vn

    Yahoo: luatsuchanh - Gtalk: luatsuchanh - Skype: luatsuchanh

    Website: https://dccounsel.vn

    Link tham khảo: http://bit.ly/CtyNuocNgoai - http://bit.ly/KetHonNNgoai - http://bit.ly/PhaplyKhoiNghiep - http://bit.ly/TlapTNHH -

     
    Báo quản trị |