DanLuat 2015

CHIẾM ĐOẠT TÀI SẢN

Chủ đề   RSS   
  • #388506 18/06/2015

    BSTHANHSOCTRANG

    Sơ sinh

    Sóc Trăng, Việt Nam
    Tham gia:18/06/2015
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 80
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    CHIẾM ĐOẠT TÀI SẢN

    Thủ  kho đã câu kết với tài xế và một đại lý lấy phân bón trong kho ra bán, chúng dùng thủ đoạn tinh vi qua mặt khi kiểm kho, sau khi phát hiện chúng tôi đã kiểm kho ,có xác nhận của thủ kho và người làm chứng, chúng tôi cũng tìm xác nhân của đối tượng mua hàng gian và vận chuyển hàng ,tổng số tiền bị chiếm đoạt lên đến 2 tỷ.chúng tôi làm đơn tố cáo lên công an tỉnh Soc Trăng đã gần 1 năm ( đầu năm 2014 ) đến nay chưa đươc giải quyêt vậy chúng tôi phải làm gì và tội trên được dịnh như thế nào ? 

    Cập nhật bởi BSTHANHSOCTRANG ngày 18/06/2015 09:56:50 CH
     
    2314 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #388518   19/06/2015

    nguoitruongphu
    nguoitruongphu
    Top 50
    Male
    Lớp 7

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:09/09/2014
    Tổng số bài viết (1090)
    Số điểm: 9134
    Cảm ơn: 87
    Được cảm ơn 294 lần


    Tiền thu hồi phải Cưa 2 mới thành công mỷ mãn...nói ít mong hiểu nhiều.

    Vì vụ án nầy khg gây chết người ,lười xử lý.

    Cho dù em có xem anh là kẻ thù !Anh vẫn xem em là bạn ,bởi vì nếu không có em ( tức kẻ thù) ,thì lấy ai đâu ...để anh vượt qua thử thách?

    nguoitruongphu

     
    Báo quản trị |  
  • #388524   19/06/2015

    hungmaiusa
    hungmaiusa
    Top 10
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:22/06/2013
    Tổng số bài viết (4081)
    Số điểm: 31521
    Cảm ơn: 920
    Được cảm ơn 1899 lần


    Chào bạn. 

    Bạn làm "đơn yêu cầu thông báo về việc khởi tố vụ án hay không khởi tố vụ án" gởi:

    Cơ quan cảnh sát điều tra Bộ Công An.

    - Cơ quan cảnh sát điều tra công an tỉnh Sóc Trăng

    - Viện kiểm sát tỉnh Sóc Trăng.

    Trong đơn bạn tường trình lại vụ việc; kẻm chứng cứ...

    Đề nghị: Trả lời về việc khởi tố hay không khởi tố vụ án.

     
    Báo quản trị |  
  • #390355   02/07/2015

    luatsuthuc
    luatsuthuc
    Top 50
    Male
    Luật sư địa phương

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:16/04/2011
    Tổng số bài viết (805)
    Số điểm: 5230
    Cảm ơn: 59
    Được cảm ơn 340 lần
    Lawyer

    Điều 103 (BLTTHS). Nhiệm vụ giải quyết tố giác, tin báo về tội phạm và kiến nghị khởi tố

    1. Cơ quan điều tra, Viện kiểm sát có trách nhiệm tiếp nhận đầy đủ mọi tố giác, tin báo về tội phạm do cá nhân, cơ quan, tổ chức và kiến nghị khởi tố do cơ quan nhà nước chuyển đến. Viện kiểm sát có trách nhiệm chuyển ngay các tố giác, tin báo về tội phạm và kiến nghị khởi tố kèm theo các tài liệu có liên quan đã tiếp nhận cho Cơ quan điều tra có thẩm quyền.

    2. Trong thời hạn hai mươi ngày, kể từ ngày nhận được tố giác, tin báo về tội phạm, kiến nghị khởi tố, Cơ quan điều tra trong phạm vi trách nhiệm của mình phải kiểm tra, xác minh nguồn tin và quyết định việc khởi tố hoặc quyết định không khởi tố vụ án hình sự.

    Trong trường hợp sự việc bị tố giác, tin báo về tội phạm hoặc kiến nghị khởi tố có nhiều tình tiết phức tạp hoặc phải kiểm tra, xác minh tại nhiều địa điểm thì thời hạn để giải quyết tố giác và tin báo có thể dài hơn, nhưng không quá hai tháng.

    3. Kết quả giải quyết tố giác, tin báo về tội phạm hoặc kiến nghị khởi tố của cơ quan nhà nước phải được gửi cho Viện kiểm sát cùng cấp và thông báo cho cơ quan, tổ chức đã báo tin hoặc người đã tố giác tội phạm biết.

    Cơ quan điều tra phải áp dụng các biện pháp cần thiết để bảo vệ người đã tố giác tội phạm.

    4. Viện kiểm sát có trách nhiệm kiểm sát việc giải quyết của Cơ quan điều tra đối với tố giác, tin báo về tội phạm và kiến nghị khởi tố.

    CÔNG TY LUẬT TNHH MINH THƯ - Hotline: 0975.205588 - 0972.805588

    Website: http://luatsu.pro.vn Email: luatsuthuc@luatsu.pro.vn

    Hà Nội: Tầng 3, số 281 phố Đội Cấn, phường Liễu Giai, quận Ba Đình, Tp Hà Nội

    Luật sư Nguyễn Đắc Thực có nhiều kinh nghiệm tham gia tố tụng, bao gồm: Bào chữa cho bị can/bị cáo; Bảo vệ quyền và lợi ích hợp pháp cho đương sự trong các vụ án dân sự, kinh doanh thương mại, tranh chấp đất đai, thừa kế, khởi kiện hành chính, ly hôn, tranh chấp lao động......; Tư vấn giải quyết tranh chấp (tranh chấp dân sự, lao động.......); Đại diện ngoài tố tụng cho cá nhân, cơ quan, tổ chức.......; Tư vấn, soạn thảo di chúc (làm chứng, chứng thực), soạn thảo hợp đồng, nội quy.........; Thực hiện dịch vụ pháp lý khác...

     
    Báo quản trị |  
  • #391754   12/07/2015

    lshoanghuynh
    lshoanghuynh

    Male
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:10/07/2015
    Tổng số bài viết (22)
    Số điểm: 185
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 5 lần


    Trường hợp này có dấu hiệu phạm tội "Tội tham ô tài sản" theo quy định tại Điều 278 BLHS.

    1. Người nào lợi dụng chức vụ, quyền hạn chiếm đoạt tài sản mà mình có trách nhiệm quản lý có giá trị từ năm trăm nghìn đồng đến dưới năm mươi triệu đồng hoặc dưới năm trăm nghìn đồng nhưng thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ hai năm đến bảy năm:

    A) Gây hậu quả nghiêm trọng;

    B) Đã bị xử lý kỷ luật về hành vi này mà còn vi phạm;

    C) Đã bị kết án về một trong các tội quy định tại Mục A Chương này, chưa được xoá án tích mà còn vi phạm.

    2. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ bảy năm đến mười lăm năm:

    A) Có tổ chức;

    B) Dùng thủ đoạn xảo quyệt, nguy hiểm;

    C) Phạm tội nhiều lần;

    D) Chiếm đoạt tài sản có giá trị từ năm mươi triệu đồng đến dưới hai trăm triệu đồng;

    Đ) Gây hậu quả nghiêm trọng khác.

    3. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ mười lăm năm đến hai mươi năm:

    A) Chiếm đoạt tài sản có giá trị từ hai trăm triệu đồng đến dưới năm trăm triệu đồng;

    B) Gây hậu quả rất nghiêm trọng khác.

    4. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù hai mươi năm, tù chung thân hoặc tử hình:

    A) Chiếm đoạt tài sản có giá trị từ năm trăm triệu đồng trở lên;

    B) Gây hậu quả đặc biệt nghiêm trọng khác.

    5. Người phạm tội còn bị cấm đảm nhiệm chức vụ nhất định từ một năm đến năm năm, có thể bị phạt tiền từ mười triệu đồng đến năm mươi triệu đồng, tịch thu một phần hoặc toàn bộ tài sản.

     
    Báo quản trị |  
  • #391755   12/07/2015

    hungmaiusa
    hungmaiusa
    Top 10
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:22/06/2013
    Tổng số bài viết (4081)
    Số điểm: 31521
    Cảm ơn: 920
    Được cảm ơn 1899 lần


    Chào bạn lshoanghuynh.

    Thủ kho trong trường hợp này không phải là người có chức vụ và quyền hạn. Chỉ là lạm dụng tín nhiệm thôi.

     

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-