DanLuat 2015

chia tai san

Chủ đề   RSS   
  • #190602 01/06/2012

    thanhgimana

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:01/06/2012
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 105
    Cảm ơn: 4
    Được cảm ơn 0 lần


    chia tai san

    Gia đình em có 2 người con,em là con út.
    Ba mẹ em vẫn còn sống,nếu ba em mất không để lại di chúc thì tài sản cua ba em sẽ được chia như thế nào theo quy định của pháp luật?
    Luật sư trả lời sớm nhất cho em.
     
    2356 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #190605   01/06/2012

    leanhthu
    leanhthu
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc gia

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:10/11/2008
    Tổng số bài viết (1838)
    Số điểm: 17909
    Cảm ơn: 654
    Được cảm ơn 1119 lần
    Lawyer

               Chào bạn! Trường hợp của bạn tôi tư vấn như sau:
               Nếu bố bạn mất không để lại di chúc thì tài sản của ba, mẹ bạn sẽ được chia đều cho các hàng thừa kế thứ nhất theo quy định tại theo quy định tại Điểm a, Khoản 1 Điều 676 Bộ luật dân sự 2005 như sau:
               Điều 676. Người thừa kế theo pháp luật
              1. Những người thừa kế theo pháp luật được quy định theo thứ tự sau đây:
    a) Hàng thừa kế thứ nhất gồm: vợ, chồng, cha đẻ, mẹ đẻ, cha nuôi, mẹ nuôi, con đẻ, con nuôii của người chết;

    Để được giải đáp mọi thắc mắc vui lòng liên hệ, LS. Lê Văn Thư - SĐT: 0977184216 ; Công ty TNHH Thành Thái và Cộng sự

    Trụ sở: Phòng 1105, Tòa nhà 15T, Nguyễn Thị Định, phường Trung Hòa, quận Cầu Giấy, TP. Hà Nội;

    Tel: SĐT 0977184216, Email: luatthanhthai@gmail.com; facebook: https://www.facebook.com/luatthanhthai.vn/; skype: leanhthu307

    Trân trọng!

     
    Báo quản trị |  
  • #190667   01/06/2012

    thanhlaw.phamlhn
    thanhlaw.phamlhn
    Top 150
    Female


    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:16/12/2011
    Tổng số bài viết (358)
    Số điểm: 2095
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 131 lần


    Chào bạn. Nếu ba của bạn mất đi thì mẹ của bạn và hai anh em bạn sẽ được hưởng phần di sản của ba bạn (trừ trường hợp không được hưởng di sản quy định tại Điều 643 Bộ luật dân sự). Di sản của bạn để lại được chia theo pháp luật, vì mẹ bạn và hai anh em bạn cùng hàng thừa kế nên phần di sản được hưởng sẽ bằng nhau.
    Cập nhật bởi thanhlaw.phamlhn ngày 01/06/2012 03:52:22 CH

    http://danluat.thuvienphapluat.vn/thanh-vien/thanhlaw.phamlhn

    Mobile: 0123 943 7763

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-