DanLuat 2015

chi trả tiền chế độ 116 cho giáo viên như thế nào?

Chủ đề   RSS   
  • #369637 30/01/2015

    thanhdatphuong

    Sơ sinh

    Lào Cai, Việt Nam
    Tham gia:30/01/2015
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    chi trả tiền chế độ 116 cho giáo viên như thế nào?

    xin luật sư tư vấn giúp tôi,tôi là giáo viên công tác thôn bản khó khăn được hưởng chế độ 116 của nhà nước.nhưng cả huyện chúng tôi giáo viên đều nhận được tiền chế độ 6 tháng 1 lần,chẳng hạn năm 2014 thì tháng 7/2014 chúng tôi nhận được tiền của tháng 1,2,3,4,5,6 ,tiếp đến tận tháng 01/2015 chúng tôi mới được chi trả nốt 6 tháng cuối 2014,tôi xin hỏi việc chi trả như vậy có đúng không vì tôi thấy 1 số huyện khác thì họ chi trả luôn vào lương hàng tháng cho giáo viên,có điều nào quy định về việc chi trả này không ạ? Xin cảm ơn luật sư đã tư vấn

     
    2636 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #375288   20/03/2015

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4652)
    Số điểm: 30928
    Cảm ơn: 603
    Được cảm ơn 1083 lần


    Trong Nghị định không quy định thời gian trả, cách thức trả phụ cấp như thế nào nên sẽ tùy đơn vị thực hiện

    Điều 11. Nguồn kinh phí và trách nhiệm chi trả

    2. Trách nhiệm chi trả:

    a) Đối với phụ cấp thu hút, phụ cấp công tác lâu năm ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn, trợ cấp tiền mua và vận chuyển nước ngọt và sạch, tiền tàu xe và trợ cấp tham quan, học tập, bồi dưỡng chuyên môn, nghiệp vụ thì đối tượng được hưởng thuộc danh sách trả lương của cơ quan, tổ chức, đơn vị nào do cơ quan, tổ chức, đơn vị đó chi trả;

    b) Đối với trợ cấp lần đầu và trợ cấp chuyển vùng thì cơ quan, tổ chức, đơn vị tiếp nhận đối tượng chi trả. Trường hợp biệt phái thì cơ quan, tổ chức, đơn vị cử biệt phái chi trả;

    c) Đối với trợ cấp một lần khi chuyển công tác ra khỏi vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn hoặc nghỉ hưu thì cơ quan, tổ chức, đơn vị quản lý trước khi đối tượng chuyển công tác hoặc nghỉ hưu chi trả.

    Nghị định 116/2010/NĐ-CP về chính sách đối với cán bộ, công chức, viên chức và người hưởng lương trong lực lượng vũ trang công tác ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn

     

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-