DanLuat 2015

Chi trả chế độ báo cáo viên?

Chủ đề   RSS   
  • #471718 21/10/2017

    Chi trả chế độ báo cáo viên?

    Tôi là Trương Nhật Minh (Sóc Trăng) xin cho hỏi chương trình là Trưởng Ban tuyên giáo huyện ủy kiêm nhiệm Giám đốc Trung tâm Bồi dưỡng chính trị huyện (do Giám đốc Trung tâm Bồi dưỡng chính trị huyện trước được luân chuyển công tác khác) có được chi trả phụ cấp báo cáo viên và chi thu nhập tăng thêm từ Trung tâm Bồi dưỡng chính trị huyện không ạ!Trân trọng cảm ơn.

     
    1523 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn nmtrong85 vì bài viết hữu ích
    nguyenanh1292 (26/10/2017)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #472361   26/10/2017

    nguyenanh1292
    nguyenanh1292
    Top 25
    Female
    Dân Luật bậc 1

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:23/04/2014
    Tổng số bài viết (3082)
    Số điểm: 61001
    Cảm ơn: 576
    Được cảm ơn 4013 lần


    Chào bạn , bạn thử xem quy định này tại Quyết định 1853/QĐ-BTGTW năm 2010 Quy chế Giảng dạy và học tập của Trung tâm bồi dưỡng chính trị huyện, quận, thị xã, thành phố thuộc tỉnh

    Điều 6. Quyền lợi của cán bộ và giảng viên của Trung tâm

    1. Quyền lợi chung đối với cán bộ và giảng viên của Trung tâm

    1. Cán bộ và giảng viên của Trung tâm được tạo điều kiện để thực hiện nhiệm vụ được giao, được thông tin những vấn đề mới về lý luận và thực tiễn, thông tin về thời sự, chính sách; có kế hoạch tham quan, khảo sát thực tế.

    2. Cán bộ và giảng viên của Trung tâm được bồi dưỡng, tập huấn về nội dung và phương pháp giảng dạy các chương trình lý luận chính trị để nâng cao trình độ chuyên môn, nghiệp vụ giảng dạy.

    2. Đối với cán bộ và giảng viên chuyên trách của Trung tâm

    Cán bộ và giảng viên chuyên trách của Trung tâm được hưởng các quyền lợi theo quy định chung của Đảng và Nhà nước và quy định của cấp uỷ, chính quyền địa phương đối với ngành giáo dục (như đối với người trực tiếp tham gia giảng dạy được hưởng chế độ phụ cấp ưu đãi theo Quyết định số 244/2005/QĐ-TTg ngày 6 tháng 10 năm 2005 của Thủ tưởng Chính phủ "về chế độ phụ cấp ưu đãi đối với nhà giáo đang trực tiếp giảng dạy trong các cơ sở giáo dục công lập", Chế độ trả lương dạy thêm giờ theo Thông tư liên tịch sổ 50/2008/TTLT/BGDĐT-BNV-BTC ngày 09/09/2008 hướng dẫn thực hiện chế độ trả lương dạy thêm giờ đối với nhà giáo trong các cơ sở giáo dục công lập; Phong chức danh khoa học, phong danh hiệu nhà giáo theo các quy định hiện hành của Bộ Giáo dục và Đào tạo. Cán bộ, giảng viên của Trung tâm được hưởng các chế độ dự hội nghị, tham quan thực tế theo quy định trong Thông tư số 23/2007/TT-BTC ngày 21/3/2007, Thông tư 51/2008/TT-BCT ngày 16/6/2008 của Bộ Tài chính hướng dẫn về chế độ tổ chức các hội nghị và các chế độ khác theo quy định của pháp luật hiện hành).

    3. Đối với giảng viên kiêm chức

    Giảng viên kiêm chức thực hiện nhiệm vụ giảng dạy được hưởng chế độ thù lao theo quy định hiện hành (Thông tư 51/2008/TT-BCT ngày 16/6/2008 của Bộ Tài chính và các quy định có liên quan khác...).

    4. Đối với lãnh đạo Trung tâm

    Lãnh đạo Trung tâm được hưởng hệ số phụ cấp trách nhiệm tương đương với hệ số phụ cấp của lãnh đạo cấp phòng của ủy ban nhân dân cấp huyện.

     
    Báo quản trị |  
  • #472967   30/10/2017

    Tôi là Trương Nhật Minh (Sóc Trăng) xin cho hỏi chương trình là Trưởng Ban tuyên giáo huyện ủy kiêm nhiệm Giám đốc Trung tâm Bồi dưỡng chính trị huyện (do Giám đốc Trung tâm Bồi dưỡng chính trị huyện trước được luân chuyển công tác khác) có được chi trả phụ cấp báo cáo viên theo thông tư 139/2010/TT-BTC và chi thu nhập tăng thêm từ Trung tâm Bồi dưỡng chính trị huyện theo thông tư 71/2014/TT-BTC không ạ!Trân trọng cảm ơn.

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-