DanLuat 2015

Chi phí hợp lý hợp lệ ko.

Chủ đề   RSS   
  • #98512 25/04/2011

    lanhlung87

    Sơ sinh

    Quảng Ninh, Việt Nam
    Tham gia:19/04/2011
    Tổng số bài viết (15)
    Số điểm: 230
    Cảm ơn: 3
    Được cảm ơn 1 lần


    Chi phí hợp lý hợp lệ ko.

    Chào cả nhà.
    Chi phụ cấp cho hội đồng quản trị có được chi vào chi phí sản xuất kinh doanh ko.Có thông tư văn bản bào ko.
     
    5984 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #98768   26/04/2011

    tranthibichvan_tax06
    tranthibichvan_tax06
    Top 25
    Female
    Dân Luật bậc 1

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:31/08/2010
    Tổng số bài viết (3530)
    Số điểm: 87819
    Cảm ơn: 1341
    Được cảm ơn 2721 lần


    Bạn đọc TT 130/2008/TT-BTC hướng dẫn thi hành một số điều luật thuế TNDN :

    2. Các khoản chi không được trừ khi xác định thu nhập chịu thuế bao gồm:

    2.5 . Chi tiền lương, tiền công  thuộc một trong các trường hợp sau:

    d) Tiền lương, tiền công của chủ doanh nghiệp tư nhân, chủ công ty trách nhiệm hữu hạn 1 thành viên (do một cá nhân làm chủ); thù lao trả cho các sáng lập viên, thành viên của hội đồng thành viên, hội đồng quản trị#ff0000;"> không trực tiếp tham gia điều hành sản xuất, kinh doanh hàng hoá, dịch vụ.


    Như vậy, bạn biết là được hay không rồi, phải ko ?
    Cập nhật bởi tranthibichvan_tax06 ngày 26/04/2011 11:51:54 SA Edit lại, sao vẫn lỗi font.Bực thật. Cập nhật bởi tranthibichvan_tax06 ngày 26/04/2011 10:36:20 SA font

    Cung cấp dịch vụ Đào tạo kế toán trưởng, dịch vụ tư vấn thuế, dịch vụ Setup hệ thống kế toán cho DN

    Dịch vụ soát xét hóa đơn, chứng từ, sổ sách trước khi Quyết toán thuế.

    Liên hệ: Ms Vân 0969.790.185/ Zalo: 0969.790.185/ Skype:van_kttc

     
    Báo quản trị |  
  • #98794   26/04/2011

    boloncon
    boloncon
    Top 200
    Lớp 2

    Hải Phòng, Việt Nam
    Tham gia:19/08/2008
    Tổng số bài viết (307)
    Số điểm: 3601
    Cảm ơn: 3
    Được cảm ơn 102 lần


    Chào bạn

    Theo hướng dẫn tại điểm 2.5d Mục IV Phần B Thông tư số 130/2008/TT-BTC và khoản d1.2 Điều 1 Thông tư số 18/2011/TT-BTC thì khi xác định thu nhập tính thuế TNCN bạn không được tính vào chi phí được trừ đối với khoản tiền thù lao, các khoản tiền thưởng  trả cho các sáng lập viên, thành viên của hội đồng thành viên, hội đồng quản trị không trực tiếp tham gia điều hành sản xuất, kinh doanh hàng hoá, dịch vụ.

    Trường hợp các thành viên hội đồng quản trị có trực tiếp tham gia điều hành sản xuất kinh doanh mà các khoản lương, thưởng được quy định cụ thể trong hợp đồng lao động thì vẫn được tính vào chi phí khi xác định thu nhập tính thuế TNDN

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn boloncon vì bài viết hữu ích
    lanhlung87 (26/04/2011)

0 Thành viên đang online
-