DanLuat 2015

Chi phí bồi thường giải phóng mặt bằng có được khấu trừ thuế hay không?

Chủ đề   RSS   
  • #125413 23/08/2011

    hiyatuongda
    Top 75
    Male
    Lớp 10

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:02/12/2010
    Tổng số bài viết (709)
    Số điểm: 13646
    Cảm ơn: 605
    Được cảm ơn 533 lần


    Chi phí bồi thường giải phóng mặt bằng có được khấu trừ thuế hay không?


    BV ơi và các anh chị kiểm kê cho em hỏi xí!

    Em đọc được cụm này

    5. Bổ sung khoản 3 Điều 7 như sau: (NGHỊ ĐỊNH 121/2010 BỔ SUNG NGHỊ ĐỊNH 142/2004)

    "3. Trường hợp người được Nhà nước cho thuê đất thực hiện ứng trước tiền bồi thường, hỗ trợ, tái định cư và kinh phí tổ chức thực hiện bồi thường, giải phóng mặt bằng theo phương án được cấp có thẩm quyền phê duyệt thì được trừ số tiền đã ứng trước vào tiền thuê đất phải nộp theo phương án được duyệt; Mức được trừ không vượt quá số tiền thuê đất phải nộp.

    Số tiền bồi thường, hỗ trợ, tái định cư và kinh phí tổ chức thực hiện bồi thường, giải phóng mặt bằng còn lại chưa được trừ vào tiền thuê đất phải nộp (nếu có) được tính vào vốn đầu tư của dự án".


    Em lơ tơ mơ quá, không rõ được vậy tiền bồi thường giải phóng mặt bằng = tiền ứng trước tiền thuê đất có được khấu trừ thuế hay không?

    Và phần vượt quá, bị cho vào chi phí đầu tư dự án, vậy phần này có được khấu trừ không ạ?

    Thân ái,

    Clear Thinking!

     
    7090 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #125432   23/08/2011

    tranthibichvan_tax06
    tranthibichvan_tax06
    Top 25
    Female
    Dân Luật bậc 1

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:31/08/2010
    Tổng số bài viết (3530)
    Số điểm: 87819
    Cảm ơn: 1341
    Được cảm ơn 2721 lần


    hiyatuongda viết:

    BV ơi và các anh chị kiểm kê cho em hỏi xí!

    Em đọc được cụm này

    5. Bổ sung khoản 3 Điều 7 như sau: (NGHỊ ĐỊNH 121/2010 BỔ SUNG NGHỊ ĐỊNH 142/2004)

    "3. Trường hợp người được Nhà nước cho thuê đất thực hiện ứng trước tiền bồi thường, hỗ trợ, tái định cư và kinh phí tổ chức thực hiện bồi thường, giải phóng mặt bằng theo phương án được cấp có thẩm quyền phê duyệt thì được trừ số tiền đã ứng trước vào tiền thuê đất phải nộp theo phương án được duyệt; Mức được trừ không vượt quá số tiền thuê đất phải nộp.

    Số tiền bồi thường, hỗ trợ, tái định cư và kinh phí tổ chức thực hiện bồi thường, giải phóng mặt bằng còn lại chưa được trừ vào tiền thuê đất phải nộp (nếu có) được tính vào vốn đầu tư của dự án".


    Em lơ tơ mơ quá, không rõ được vậy tiền bồi thường giải phóng mặt bằng = tiền ứng trước tiền thuê đất có được khấu trừ thuế hay không?

    Và phần vượt quá, bị cho vào chi phí đầu tư dự án, vậy phần này có được khấu trừ không ạ?

    Thân ái,

    alo cho chị đi

    Cung cấp dịch vụ Đào tạo kế toán trưởng, dịch vụ tư vấn thuế, dịch vụ Setup hệ thống kế toán cho DN

    Dịch vụ soát xét hóa đơn, chứng từ, sổ sách trước khi Quyết toán thuế.

    Liên hệ: Ms Vân 0969.790.185/ Zalo: 0969.790.185/ Skype:van_kttc

     
    Báo quản trị |  
  • #125444   23/08/2011

    tranthibichvan_tax06
    tranthibichvan_tax06
    Top 25
    Female
    Dân Luật bậc 1

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:31/08/2010
    Tổng số bài viết (3530)
    Số điểm: 87819
    Cảm ơn: 1341
    Được cảm ơn 2721 lần


    Sao ko nghe máy hử

    Cung cấp dịch vụ Đào tạo kế toán trưởng, dịch vụ tư vấn thuế, dịch vụ Setup hệ thống kế toán cho DN

    Dịch vụ soát xét hóa đơn, chứng từ, sổ sách trước khi Quyết toán thuế.

    Liên hệ: Ms Vân 0969.790.185/ Zalo: 0969.790.185/ Skype:van_kttc

     
    Báo quản trị |  
  • #125449   23/08/2011

    tranthibichvan_tax06
    tranthibichvan_tax06
    Top 25
    Female
    Dân Luật bậc 1

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:31/08/2010
    Tổng số bài viết (3530)
    Số điểm: 87819
    Cảm ơn: 1341
    Được cảm ơn 2721 lần


    Nói chuyện với hắn xong 1 tràng về giải phóng mặt bằng, thuế moá thì mình tẩu hoả nhập ma, bị hắn quay cho như chong chóng vậy
    Xong thì hắn bảo tks và ngủ trưa đi khi mà 1h20 rồi(1h30 lv)

    Chị khoá topic nha!
    Cập nhật bởi tranthibichvan_tax06 ngày 23/08/2011 01:19:52 CH

    Cung cấp dịch vụ Đào tạo kế toán trưởng, dịch vụ tư vấn thuế, dịch vụ Setup hệ thống kế toán cho DN

    Dịch vụ soát xét hóa đơn, chứng từ, sổ sách trước khi Quyết toán thuế.

    Liên hệ: Ms Vân 0969.790.185/ Zalo: 0969.790.185/ Skype:van_kttc

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn tranthibichvan_tax06 vì bài viết hữu ích
    hiyatuongda (23/08/2011)

Chủ đề đã khép lại!

0 Thành viên đang online
-