Chi phí bồi thường giải phóng mặt bằng

Chủ đề   RSS   
  • #328412 16/06/2014

    BitexcoHCM

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:21/07/2012
    Tổng số bài viết (9)
    Số điểm: 255
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Chi phí bồi thường giải phóng mặt bằng

    Dear các Luật sư, 

    Em xin phép được hỏi: Chi phí cho giải phóng mặt bằng mà vượt quá định mức của UBND tỉnh cấp phép thì có được tính vào chi phí dự án không?

    Em được biết theo nghị định 47/2014/NĐ-CP, Điều 32 quy định: "1. Kinh phí bồi thường, hỗ trợ, tái định cư gồm: Tiền bồi thường, hỗ trợ, tái định cư đối với đất thu hồi để thực hiện dự án đầu tư, chi phí bảo đảm cho việc tổ chức thực hiện bồi thường, hỗ trợ, tái định cư và các khoản chi phí khác.

    Việc xác định tiền bồi thường, hỗ trợ, tái định cư phải theo phương án bồi thường, hỗ trợ, tái định cư đã được cấp có thẩm quyền phê duyệt"

    Mong các Luật sư giải đáp giúp em vấn đề này.

    Xin chân thành cảm ơn!

     
    2893 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #329888   24/06/2014

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4668)
    Số điểm: 32718
    Cảm ơn: 667
    Được cảm ơn 1146 lần


    Bạn xem tại Nghị định 69/2009/NĐ-CP có quy định

    Điều 15:  việc chi trả bồi thường phải "theo phương án đã được xét duyệt" thì mới được  trừ vào tiền sử dụng đất, tiền thuê đất phải nộp hoặc tính vào vốn đầu tư của dự án tùy từng trường hợp

     
    Báo quản trị |