Chi nhánh phụ thuộc có khai thuế thu nhập DN không

Chủ đề   RSS   
  • #120057 26/07/2011

    sky3007

    Sơ sinh

    Đăk Lăk, Việt Nam
    Tham gia:26/07/2011
    Tổng số bài viết (4)
    Số điểm: 95
    Cảm ơn: 3
    Được cảm ơn 0 lần


    Chi nhánh phụ thuộc có khai thuế thu nhập DN không

    Dạ thưa luật sư e xin hỏi bên e có mở một chi nhánh ( Hạch toán phụ thuộc) ở tỉnh Khánh hòa ( KD Khách sạn) Như vậy đến quý e có cần phải làm tờ khai thuế thu nhập DN tạm tính để nộp ở Khánh Hòa ko ạ?
     
    8568 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #122260   06/08/2011

    boloncon
    boloncon
    Top 500
    Lớp 2

    Hải Phòng, Việt Nam
    Tham gia:19/08/2008
    Tổng số bài viết (307)
    Số điểm: 3601
    Cảm ơn: 3
    Được cảm ơn 102 lần


    Căn cứ khoản 1C Điều 11, Thông tư số 28/2011/TT-BTC hướng dẫn:

    “Trường hợp người nộp thuế có đơn vị trực thuộc nhưng hạch toán phụ thuộc thì đơn vị trực thuộc đó không phải nộp hồ sơ khai thuế thu nhập doanh nghiệp; khi nộp hồ sơ khai thuế thu nhập doanh nghiệp, người nộp thuế có trách nhiệm khai tập trung tại trụ sở chính cả phần phát sinh tại đơn vị trực thuộc”

    Đơn vị bạn mở chi nhánh kinh doanh khách sạn hạch toán phụ thuộc thì không phải khai thuế TNDN cho cơ quan thuế quản lý đơn vị phụ thuộc

     
    Báo quản trị |