DanLuat 2015

Chi nhánh của công ty cổ phần có được phép tự nhập khẩu không?

Chủ đề   RSS   
  • #45397 22/03/2010

    dimars

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:22/03/2010
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 65
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Chi nhánh của công ty cổ phần có được phép tự nhập khẩu không?

    Xin chào Luật sư!
    Hiện tại em đang là trưởng VPDD tại Tp. HCM( của công ty cổ phần có trụ sở chính tại Hà Nội). Tới đây em có dự định chuyển VPDD lên thành chi nhánh của công ty và có đăng ký MST chi nhánh. Vậy cho em hỏi chi nhánh của công ty có được phép ký các hợp đồng ngoại về nhập khẩu khồng? Có cần ủy quyền của công ty không?
     
    6752 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #51328   13/04/2010

    dung_law1987
    dung_law1987
    Top 500
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:14/07/2009
    Tổng số bài viết (116)
    Số điểm: 430
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Chào bạn. Theo Khoản 1 Điều 3 Nghị định 12/2006/NĐ-CP ngày 23/01/2006 thì chi nhánh công ty của bạn được ký các hợp đồng xuất khẩu, nhập khẩu hàng hóa theo ủy quyền của công ty bạn. $0Thân chào.$0

    Nguyễn Văn Dũng

     
    Báo quản trị |  
  • #80921   25/01/2011

    nguyenbuibahuy
    nguyenbuibahuy
    Top 100
    Male
    Lớp 2

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/07/2008
    Tổng số bài viết (469)
    Số điểm: 3155
    Cảm ơn: 72
    Được cảm ơn 64 lần


            Mình xin góp thêm ý kiến:
                - Nếu công ty bạn thuộc doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài thì chịu sự điều chỉnh của Nghị định 23/2007/NĐ-CP.
           Thân chào..!!!

    Nguyễn Bùi Bá Huy - nguyenbuibahuy@gmail.com

    Công Ty Luật TNHH Sài Gòn Á Châu - www.saigon-asialaw.com

     
    Báo quản trị |  
  • #355508   10/11/2014

    Xin chào các anh chị Luật sư!

    Công ty em hiện tại đang ở Hà Nội, nhưng có mở một chi nhánh ở trong thành phố Hồ Chí Minh. Anh chị cho em hỏi chị nhánh trong thành phố HCM có thể nhập khẩu trực tiếp từ nước ngoài được không ạ? Và nếu được thì theo thông tư, nghị định nào a?

    Anh chị giúp em ạ

    Em cảm ơn anh chị ạ

     

     
    Báo quản trị |  
  • #355509   10/11/2014

    Xin chào các anh chị Luật sư!

    Công ty em là công ty TNHH 2 thành viên trở lên hiện tại đang ở Hà Nội, nhưng có mở một chi nhánh ở trong thành phố Hồ Chí Minh. Anh chị cho em hỏi chị nhánh trong thành phố HCM có thể nhập khẩu trực tiếp từ nước ngoài được không ạ? Và nếu được thì theo thông tư, nghị định nào a?

    Anh chị giúp em ạ

    Em cảm ơn anh chị ạ

     

     
    Báo quản trị |  
  • #355924   12/11/2014

    tuvanhale
    tuvanhale
    Top 500
    Female


    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:02/08/2011
    Tổng số bài viết (232)
    Số điểm: 2036
    Cảm ơn: 6
    Được cảm ơn 133 lần


    hoadai_nb viết:

    Xin chào các anh chị Luật sư!

    Công ty em là công ty TNHH 2 thành viên trở lên hiện tại đang ở Hà Nội, nhưng có mở một chi nhánh ở trong thành phố Hồ Chí Minh. Anh chị cho em hỏi chị nhánh trong thành phố HCM có thể nhập khẩu trực tiếp từ nước ngoài được không ạ? Và nếu được thì theo thông tư, nghị định nào a?

    Anh chị giúp em ạ

    Em cảm ơn anh chị ạ

    Câu trả lời nằm ở việc Giấy Chứng nhận đăng ký hoạt động của chi nhánh có  hay không có mã ngành 8299 hoặc tương tự, nội dung Xuất nhập khẩu các mặt hàng công ty kinh doanh. 

    Công ty TNHH Tư vấn Hà Lê - Dịch vụ hỗ trợ doanh nghiệp NHANH-GỌN-HIỆU QUẢ

    P.2104, Khu A, Cao ốc M3-M4, 91A Nguyễn Chí Thanh, Hà Nội

    ĐT: 04.6273.8033 - Hotline: 091 206 3384 www.hale.com.vn

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-