DanLuat 2015

chế độ tiền lương tăng thêm theo Nghị định 17/2015/NĐ-CP

Chủ đề   RSS   
  • #381961 06/05/2015

    chế độ tiền lương tăng thêm theo Nghị định 17/2015/NĐ-CP

    Theo nghị định 17/2015/NĐ-CP Quy định về tiền lương tăng thêm đối cán bộ có hệ số lương từ 2,34 trở xuống. vậy đối với người lao động hợp đồng theo Nghị định 68 cò được hưởng không?

    Mong Luật sư tư vấn giúp em!

     
    1677 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #383078   13/05/2015

    nguyenanh1292
    nguyenanh1292
    Top 25
    Female
    Dân Luật bậc 1

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:23/04/2014
    Tổng số bài viết (3082)
    Số điểm: 61001
    Cảm ơn: 576
    Được cảm ơn 4000 lần


    Chào bạn vanlybqlcangphuquy,

    Theo Điểm đ Khoản 1 Điều 2 Nghị định 17/2015/NĐ-CP:

    Người làm việc theo chế độ hợp đồng lao động trong các cơ quan, đơn vị của Đảng, Nhà nước, tổ chức chính trị - xã hội theo quy định tại Nghị định số 68/2000/NĐ-CP ngày 17 tháng 11 năm 2000 của Chính phủ về thực hiện chế độ hợp đồng một số loại công việc trong cơ quan hành chính nhà nước, đơn vị sự nghiệp;

    Những người làm việc theo chế độ hợp đồng lao động tại cơ quan nhà nước, đơn vị Đảng, Nhà nước, tổ chức chính trị xã hội theo Nghị định 68 có hệ số lương từ 2.34 trở xuống vẫn được áp dụng tăng lương nha bạn.

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn nguyenanh1292 vì bài viết hữu ích
    vanlybqlcangphuquy (14/05/2015)

0 Thành viên đang online
-