DanLuat 2015

Chế độ tiền lương cho giáo viên dạy nghề

Chủ đề   RSS   
  • #412507 07/01/2016

    ducluan85

    Sơ sinh

    Cao Bằng, Việt Nam
    Tham gia:21/07/2011
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Chế độ tiền lương cho giáo viên dạy nghề

          Tôi là giáo viên dạy nghề của trung tâm dạy nghề huyện Bảo Lâm, tỉnh Cao Bằng. Do đặc thù nghành là phụ thuộc vào nguồn kinh phí của UBND huyện giao cho hàng năm ko nhiều, mỗi năm Trung tâm chỉ mở được khoảng 5-7 lớp chia cho nhiều nghành khác nhau. Mỗi giáo viên chỉ giảng dạy một lớp mà theo chương trình khung một lớp có khoảng 480 tiêt. Vậy Luật sư cho Tôi hỏi là trường hợp của tôi có được hưởng phụ cấp đứng lớp ko? 

    Cập nhật bởi ducluan85 ngày 07/01/2016 02:40:37 CH
     
    2323 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #422233   21/04/2016

    phuong1264
    phuong1264

    Female
    Sơ sinh

    Tuyên Quang, Việt Nam
    Tham gia:20/04/2016
    Tổng số bài viết (17)
    Số điểm: 145
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 2 lần


    Chào Anh (Chị) tôi xin được trả lời câu hỏi của Anh (Chị) như sau:

    Chị là giáo viên dạy nghề của trung tâm dạy nghề huyện Bảo Lâm, tỉnh Cao Bằng. Vậy chị là giáo viên của trung tâm dạy nghề công lập thì chị sẽ được hưởng các chế độ của giáo viên dạy nghề căn cứ theo Quyết định 244/2005/QĐ-TTg. Cụ thể như sau:

    Điều 2.Quyết định 244/2005/QĐ-TTg

    1. Mức phụ cấp ưu đãi đối với nhà giáo được quy định như sau:

    a) Mức phụ cấp 25% áp dụng đối với nhà giáo đang trực tiếp giảng dạy trong các trường đại học, cao đẳng, các học viện, trường bồi dưỡng của các Bộ, cơ quan ngang Bộ, cơ quan thuộc Chính phủ, tổ chức Đảng, tổ chức chính trị - xã hội ở Trung ương và các trường chính trị của các tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương (trừ nhà giáo giảng dạy trong các trường sư phạm, khoa sư phạm và nhà giáo dạy môn khoa học Mác - Lênin, Tư tưởng Hồ Chí Minh);

    b) Mức phụ cấp 30% áp dụng đối với nhà giáo đang trực tiếp giảng dạy trong các trường trung học cơ sở, trung học phổ thông, trung tâm kỹ thuật tổng hợp - hướng nghiệp, trung tâm giáo dục thường xuyên, trung tâm dạy nghề ở đồng bằng, thành phố, thị xã; trường trung học chuyên nghiệp, trường dạy nghề; các trung tâm bồi dưỡng chính trị của huyện, quận, thị xã, thành phố trực thuộc tỉnh;

    c) Mức phụ cấp 35% áp dụng đối với nhà giáo đang trực tiếp giảng dạy trong các trường mầm non, tiểu học ở đồng bằng, thành phố, thị xã; các trường trung học cơ sở, trung học phổ thông, các trung tâm kỹ thuật tổng hợp - hướng nghiệp, trung tâm giáo dục thường xuyên, trung tâm dạy nghề ở miền núi, hải đảo, vùng sâu, vùng xa;

    d) Mức phụ cấp 40% áp dụng đối với nhà giáo đang trực tiếp giảng dạy trong các trường sư phạm, khoa sư phạm (đại học, cao đẳng, trung học), trường cán bộ quản lý giáo dục và đào tạo và nhà giáo dạy môn chính trị trong các trường trung học chuyên nghiệp, trường dạy nghề;

    đ) Mức phụ cấp 45% áp dụng đối với nhà giáo đang trực tiếp giảng dạy các môn khoa học Mác - Lênin, Tư tưởng Hồ Chí Minh trong các trường đại học, cao đẳng;

    e) Mức phụ cấp 50% áp dụng đối với nhà giáo đang trực tiếp giảng dạy trong các trường mầm non, tiểu học ở miền núi, hải đảo, vùng sâu, vùng xa.

    2. Các mức phụ cấp ưu đãi quy định tại khoản 1 Điều này được tính trên mức lương theo ngạch, bậc hiện hưởng cộng phụ cấp chức vụ lãnh đạo, phụ cấp thâm niên vượt khung (nếu có).

    Hoàng Phượng

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-