Chế độ tiền lương, chế độ nghỉ phép và trợ cấp thôi việc

Chủ đề   RSS   
  • #6103 08/09/2008

    hangtr

    Chồi

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:15/05/2008
    Tổng số bài viết (19)
    Số điểm: 1035
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Chế độ tiền lương, chế độ nghỉ phép và trợ cấp thôi việc

    Bạn nào có văn bản quy định mức lương tối thiểu trong các doanh nghiệp nước ngoài thì cho minh xin nhé.
    Cập nhật bởi VietThuong ngày 18/03/2010 03:47:15 PM
     
    30494 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

3 Trang <123
Thảo luận
  • #6939   06/08/2009

    phandinh_binh
    phandinh_binh

    Sơ sinh

    Quảng Nam, Việt Nam
    Tham gia:06/08/2009
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 5
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Nhờ tìm giúp văn bản quy định về trợ cấp thất nghiệp ?

    người lao động có HĐLĐ đã đi làm được 5 năm thì nghỉ việc, có được giải quyết chế độ trợ cấp thất nghiệp không ?
     
    Báo quản trị |  
  • #6940   06/08/2009

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (14685)
    Số điểm: 101675
    Cảm ơn: 3366
    Được cảm ơn 5215 lần
    SMod

    Bạn tham khảo chương V Luật BHXH, nghị định 127/2008, Thông tư 04/2009/TT-BLĐTBXH để biết rõ về bảo hiểm thất nghiệp.

    Để trả lời nhanh nhất câu hỏi của bạn, xin trích dẫn nội dung sau từ luật BHXH. Xin nói thêm là BHTN được bắt đầu áp dụng từ 01/01/2009, nghĩa là sớm nhất 16/01/2010 mới có thể có ai đó được hưởng trợ cấp này.

    Điều 81. Điều kiện hưởng bảo hiểm thất nghiệp

    Người thất nghiệp được hưởng bảo hiểm thất nghiệp khi có đủ các điều kiện sau đây:

    1. Đã đóng bảo hiểm thất nghiệp đủ mười hai tháng trở lên trong thời gian hai mươi bốn tháng trước khi thất nghiệp;

    2. Đã đăng ký thất nghiệp với tổ chức bảo hiểm xã hội;

    3. Chưa tìm được việc làm sau mười lăm ngày kể từ ngày đăng ký thất nghiệp theo quy định tại khoản 2 Điều này.

     
    Báo quản trị |