chế độ thu hút theo nghị định 116/2010/CP

Chủ đề   RSS   
  • #314192 16/03/2014

    KHOATRINH1972

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:16/03/2014
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 35
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    chế độ thu hút theo nghị định 116/2010/CP

    Kính gửi luật sư Đinh Thị Huỳnh Như!

    Tôi xin hỏi vấn đề như sau:Ra trường năm 1996, tôi được phân công về công tác tại Trường THCS Quốc Thái -Huyện An Phú-Tỉnh An Giang đóng trên địa bàn xã đặc biệt khó khăn và tôi đã được hưởng các chế độ phụ cấp ưu đãi và phụ cấp thu hút (5 năm) theo Nghị định 61/2006/NĐ-CP. Tháng 8/2010, tôi được điều động về công tác tại Trường THCS Nhơn Hội thuộc xã Nhơn Hội -An Phú-An Giang là xã thuộc diện thuận lợi.Đến tháng 07/2012 tôi được điều động trở lại Trường THCS Quốc Thái cũng còn thuộc xã bàn đặc biệt khó khăn.Vậy tôi có được tiếp tục hưởng chế độ phụ cấp thu hút theo Nghị định  định 116/2010/NĐ-CP không?Tôi đã có hỏi phòng GD-ĐT An Phú và Sở GD-ĐT An Giang về vấn đề trên nhưng được trả lời là tôi không được hưởng nửa,như vậy có đúng không?Xin sớm giải đáp và hướng dẫn dùm,tôi thành thật cám ơn!

     
    6046 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #314848   21/03/2014

    AnLuat2006
    AnLuat2006
    Top 100
    Female
    Lớp 2

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:16/04/2008
    Tổng số bài viết (638)
    Số điểm: 3555
    Cảm ơn: 9
    Được cảm ơn 153 lần


    Chào bạn, 

    Về thắc mắc của bạn, An Luật có ý kiến tư vấn như sau:

    Theo quy định tại Khoản 1, Điều 8 Nghị định 61/2006/NĐ-CP, bạn là viên chức công tác trong ngành giáo dục tại vùng có điều kiện kinh tế-xã hội đặc biệt khó khăn nên bạn sẽ được hưởng phụ cấp thu hút theo quy định của pháp luật.

    Theo quy định tại Khoản 2, Điều 1 Nghị định 19/2013/NĐ-CP, khi đã hết thời hạn công tác tại vùng có điều kiện kinh tế-xã hội đặc biệt khó khăn nhưng bạn vẫn được sắp xếp để tiếp tục công tác ở địa phương này thì bạn sẽ được tiếp tục hưởng trợ cấp thu hút bằng 70% mức lương hiện hữu.

    Trân trọng.

    Ls. Đinh Thị Quỳnh Như.

    Luật sư Đinh Thị Quỳnh Như - 0909999445

    CÔNG TY LUẬT TNHH MTV AN LUẬT

    Địa chỉ: 299/2 Nguyễn Văn Trỗi, Phường 1, Quận Phú Nhuận

    www.anluat.vn

    Email: info@anluat.vn

     
    Báo quản trị |  
  • #321429   04/05/2014

    tranthithu679
    tranthithu679

    Sơ sinh

    Gia Lai, Việt Nam
    Tham gia:04/05/2014
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


                  CHẾ ĐỘ THU HUT THEO NGHỊ ĐỊNH 19/2013/NĐ-CP

        Kính gửi luật sư Đinh Thị Huỳnh Như!

        Tôi xin hỏi vấn đề như sau: Tôi được cấp trên chuyển tới công tác tại xã có điều kiện KT-XH đặc biệt khó khăn từ tháng 1/1999. Tôi đã được hưởng thu hút theo Nghị định 35 và Nghị định 61(thời gian hưởng là 60 tháng rồi).  Đến tháng 11/2005, tôi xin chuyển tới công tác tại xã vùng 2. Năm 2007, xã tôi công tác được công nhận là xã vùng 3( xã có điêu kiện KT-XH đặc biệt khó khăn). Vậy xin hỏi , tôi có được tiếp tục hưởng chế độ thu hút theo Nghị định 19 không?

        Xin chân thành cảm ơn.

     
    Báo quản trị |  
  • #323398   15/05/2014

    AnLuat2006
    AnLuat2006
    Top 100
    Female
    Lớp 2

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:16/04/2008
    Tổng số bài viết (638)
    Số điểm: 3555
    Cảm ơn: 9
    Được cảm ơn 153 lần


    Chào bạn,
     
    Về vấn đề của bạn,
     

    Theo quy định tại Điểm 2 Điều 1 Nghị định số 19/2012/NĐ-CP: Nếu trước khi được cơ quan có thẩm quyền điều động, luân chuyển đến công tác ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn, bạn công tác tại cơ sở giáo dục thuộc vùng thuận lợi, hết thời hạn công tác theo quy định (5 năm) nhưng cơ quan quản lý giáo dục có thẩm quyền chưa sắp xếp, luân chuyển công tác trở về nơi ở hoặc nơi làm việc cuối cùng trước khi luân chuyển đến công tác ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn thì bạn tiếp tục được hưởng phụ cấp thu hút.

    Theo Điều 7 Chương II Nghị định số 61/2006/NĐ-CP quy định, nhà giáo, cán bộ quản lý giáo dục đang công tác tại cơ sở giáo dục, đào tạo thuộc vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn được hưởng phụ cấp ưu đãi mức 70% mức lương hiện hưởng và phụ cấp chức vụ lãnh đạo, phụ cấp thâm niên vượt khung (nếu có) và không hưởng phụ cấp ưu đãi đã quy định tại Quyết định số 244/2005/QĐ-TTg ngày 6/10/2005 của Thủ tướng Chính phủ về chế độ phụ cấp ưu đãi đối với nhà giáo đang trực tiếp giảng dạy trong các cơ sở giáo dục công lập.

    Theo quy định nêu trên, nếu hiện nay bạn vẫn đang công tác tại xã đặc biệt khó khăn thì bạn vẫn tiếp tục được hưởng chế độ phụ cấp ưu đãi theo quy định tại Nghị định số 61/2006/NĐ-CP.

     

    Trân trọng.

     

    Luật sư Đinh Thị Quỳnh Như - 0909999445

    CÔNG TY LUẬT TNHH MTV AN LUẬT

    Địa chỉ: 299/2 Nguyễn Văn Trỗi, Phường 1, Quận Phú Nhuận

    www.anluat.vn

    Email: info@anluat.vn

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư Đinh Thị Quỳnh Như

Văn Phòng Luật Sư An Luật - Địa chỉ: 284C Nguyễn Trọng Tuyển, Phường 10, Quận Phú Nhuận.

Điện thoại: 0909999445 - Email: info@anluat.vn