chế độ theo nghị định 19

Chủ đề   RSS   
  • #368754 23/01/2015

    thuythanhson

    Sơ sinh

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:23/01/2015
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    chế độ theo nghị định 19

    Hỏi: năm 2000 tôi ra trường và được UBND tỉnh Đồng Nai bổ nhiệm công tác tại tường tiểu học Liên Sơn xã Thanh Son Định Quán Đồng nai, khi đó hộ khẩu thường trú của tôi ở xã Gia Canh-Định Quán - Đồng Nai. Đến năm 2005 do không thuyên chuyển tôi về nơi ở ban đầu nên tôi đã nhập hộ khẩu ở xã Thanh Sơn - Định Quán- Đồng Nai. Đến tháng 8 năm 2006 tôi có quyết định thuyên chuyển về Trường Tiểu học Hoàng Hoa Thám xã Thanh Sơn - Định Quán- Đồng Nai. Từ đó đến nay tôi công tác tại Trường Tiểu học Hoàng Hoa Thám xã Thanh Sơn - Định Quán- Đồng Nai. vậy theo nghị định 19 của chính phủ tôi có tiếp tục được hưởng phụ cấp thu hút không?

     
    4925 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #368875   24/01/2015

    NguyenNhatTuan
    NguyenNhatTuan
    Top 10
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:17/11/2009
    Tổng số bài viết (10164)
    Số điểm: 57878
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 4078 lần
    Lawyer

    Chào bạn.

    Theo quy định tại Khoản 2 Điều 1 Nghị định số 19/2013/NĐ-CP ngày 23/2/2013 Sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 61/2006/NĐ-CP ngày 20/6/2006 của Chính phủ về chính sách đối với nhà giáo, cán bộ quản lý giáo dục công tác ở trường chuyên biệt, ở vùng có điều kiện kinh tế – xã hội đặc biệt khó khăn quy định:

    “Tính từ ngày Nghị định này có hiệu lực thi hành, nhà giáo, cán bộ quản lý giáo dục đã hết thời hạn công tác theo quy định nhưng cơ quan quản lý giáo dục có thẩm quyền chưa sắp xếp, luân chuyển công tác trở về nơi ở hoặc nơi làm việc cuối cùng trước khi luân chuyển đến công tác ở vùng có điều kiện kinh tế – xã hội đặc biệt khó khăn thì tiếp tục được hưởng phụ cấp thu hút bằng 70% mức lương hiện hưởng và phụ cấp chức vụ lãnh đạo, phụ cấp thâm niên vượt khung (nếu có), nhưng thôi không hưởng phụ cấp công tác lâu năm ở vùng có điều kiện kinh tế – xã hội đặc biệt khó khăn quy định tại Điều 5 Nghị định số 116/2010/NĐ-CP ngày 24/12/2010 của Chính phủ về chính sách đối với cán bộ, công chức, viên chức và người hưởng lương trong lực lượng vũ trang công tác ở vùng có điều kiện kinh tế-xã hội đặc biệt khó khăn”.

    Đối với các trường hợp không tiếp tục được hưởng phụ cấp thu hút theo Nghị định số 19/2013/NĐ-CP, Bộ GD&ĐT đã hướng dẫn như sau:

    Trường hợp nhà giáo là người thuộc địa phương vùng có điều kiện kinh tế – xã hội ĐBKK được cơ quan có thẩm quyền tuyển dụng công tác tại cơ sở giáo dục vùng có điều kiện kinh tế – xã hội ĐBKK, không thuộc đối tượng tiếp tục hưởng chế độ phụ cấp thu hút theo quy định tại Nghị định số 19/2013/NĐ-CP (mặc dù trong thời gian công tác ở vùng có điều kiện kinh tế – xã hội ĐBKK, nhà giáo đã được cơ quan có thẩm quyền quyết định luân chuyển từ cơ sở giáo dục này sang cơ sở giáo dục khác mà cơ sở giáo dục đó cũng ở địa bàn có điều kiện kinh tế – xã hội ĐBKK).

    Với trường hợp nhà giáo đã được cơ quan có thẩm quyền quyết định luân chuyển từ cơ sở giáo dục không ở vùng có điều kiện kinh tế – xã hội ĐBKK đến cơ sở giáo dục ở vùng có điều kiện kinh tế – xã hội ĐBKK, nếu đã hết thời hạn công tác theo quy định ở vùng có điều kiện kinh tế – xã hội ĐBKK, nhưng tình nguyện ở lại định cư lâu dài ở vùng có điều kiện kinh tế – xã hội ĐBKK cũng không thuộc đối tượng hưởng phụ cấp thu hút theo quy định tại Nghị định số 19/2013/NĐ-CP.

    Các trường hợp nhà giáo này, sau khi đã hưởng đủ chế độ phụ cấp thu hút đủ 5 năm theo quy định tại Nghị định số 61/2006/NĐ-CP thì chuyển hưởng phụ cấp công tác lâu năm theo quy định tại Nghị định số 116/2010/NĐ-CP.

    Với trường hợp của bạn, trong thư bạn nêu chưa nêu rõ bạn là người địa phương thuộc vùng có điều kiện kinh tế-xã hội ĐBKK được cơ quan có thẩm quyền tuyển dụng công tác tại cơ sở giáo dục vùng có điều kiện kinh tế – xã hội ĐBKK hoặc bạn có tình nguyện ở lại công tác hay không nên chúng tôi rất khó để trả lời chính xác cho bạn.

    Vì vậy, bạn có thể căn cứ vào các quy định nêu trên để xem mình thuộc đối tượng của trường hợp nào. Hoặc theo chúng tôi bạn nên hỏi trực tiếp cơ quan

    .Thân mến

    Luật sư, Thạc sỹ Luật học NGUYỄN NHẬT TUẤN

    Trưởng văn phòng Luật sư PHÚ VINH - Đoàn Luật sư Tp. Hồ Chí Minh

    Địa chỉ: 332 Phan Văn Trị, P.11, Q.Bình Thạnh, TP.HCM

    ĐT liên hệ: 028.35160119; Di động: 0913.623.699

    Website: www.luatsuphuvinh.com;

    Email: nguyennhattuan71@yahoo.com

    nguyennhattuan040671@gmail.com

    Các lĩnh vực, công việc đảm nhận:

    - Tư vấn pháp luật, trợ giúp pháp lý trong mọi lĩnh vực pháp luật;

    - Luật sư bào chữa, bảo vệ trong các vụ án hình sự, dân sự, hành chính, lao động, thương mại, hôn nhân gia đình, thừa kế, tranh chấp đất đai, tài sản...;

    - Luật sư đại diện theo ủy quyền trong tố tụng, đại diện theo ủy quyền ngoài tố tụng liên quan đến pháp luật;

    - Thực hiện các dịch vụ pháp lý như: dự thảo đơn từ, văn bản, hợp đồng, di chúc, thỏa thuận...

    - Thực hiện các dịch vụ pháp luật khác...

    Chất lượng uy tín, chi phí hợp lý

     
    Báo quản trị |  
  • #369534   29/01/2015

    thuythanhson
    thuythanhson

    Sơ sinh

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:23/01/2015
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    nơi ở ban đầu của tôi không thuộc vùng ĐBKK. Hiện nay tôi đã lập gia đình và nhập hộ khẩu thuộc vùng ĐBKKnhưng đến tháng 1 -2014 đã hết vùng ĐBKK. GV chúng tôi ở đây không có ai tình nguyện ở lại cả mà vì không chuyển nên chúng tôi phải ở đây công tác. Tôi xin hỏi hiện nay hộ khẩu của tôi ở ấp không thuộc vùng ĐBKK(đã hết vùng ĐBKK tứ tháng 1- 2014), trường trước kia tôi dạy vẫn còn ở ấp ĐBKK, trường hiện nay tôi dạy( từ 2006 đến nay) thì từ ngày 1-1-2014 không thuộc vùng ĐBKK nữa trước đó vẵ còn thuộc vùng ĐBKK. Vậy từ tháng 4/2013đến tháng 12/2013 tôi có đượ hưởng 7 tháng thu hút đó không? Rất mong luật sư trả lời vì đây cũng là thắc mắc của nhiều GV có hoàn cảnh như tôi, hơn nữa cùng nằm trên cùng địa bàn như trường tôi nhưng 1 số trường khác họ đã nhân được chế độ này rồi. Xin cảm ơn!

     
    Báo quản trị |  
  • #369833   31/01/2015

    NguyenNhatTuan
    NguyenNhatTuan
    Top 10
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:17/11/2009
    Tổng số bài viết (10164)
    Số điểm: 57878
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 4078 lần
    Lawyer

    Chào bạn. Về vấn đề này thì theo ý kiến luật sư, bạn nên phản ánh đến trường nơi bạn đang công tác hoặc phòng giáo dục quản lý trường ban đang công tác để họ trả lời cho bạn rõ. Thân mến

    Luật sư, Thạc sỹ Luật học NGUYỄN NHẬT TUẤN

    Trưởng văn phòng Luật sư PHÚ VINH - Đoàn Luật sư Tp. Hồ Chí Minh

    Địa chỉ: 332 Phan Văn Trị, P.11, Q.Bình Thạnh, TP.HCM

    ĐT liên hệ: 028.35160119; Di động: 0913.623.699

    Website: www.luatsuphuvinh.com;

    Email: nguyennhattuan71@yahoo.com

    nguyennhattuan040671@gmail.com

    Các lĩnh vực, công việc đảm nhận:

    - Tư vấn pháp luật, trợ giúp pháp lý trong mọi lĩnh vực pháp luật;

    - Luật sư bào chữa, bảo vệ trong các vụ án hình sự, dân sự, hành chính, lao động, thương mại, hôn nhân gia đình, thừa kế, tranh chấp đất đai, tài sản...;

    - Luật sư đại diện theo ủy quyền trong tố tụng, đại diện theo ủy quyền ngoài tố tụng liên quan đến pháp luật;

    - Thực hiện các dịch vụ pháp lý như: dự thảo đơn từ, văn bản, hợp đồng, di chúc, thỏa thuận...

    - Thực hiện các dịch vụ pháp luật khác...

    Chất lượng uy tín, chi phí hợp lý

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư, Thạc sỹ Luật học NGUYỄN NHẬT TUẤN - Đoàn Luật sư Tp. Hồ Chí Minh.

ĐT liên hệ: 0913.623.699 - Email: nguyennhattuan71@yahoo.com

Website: www.luatsuphuvinh.com