Chế độ thai sản đối với giáo viên hợp đồng

Chủ đề   RSS   
  • #361033 05/12/2014

    Huong2889

    Sơ sinh

    Hải Dương, Việt Nam
    Tham gia:05/12/2014
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Chế độ thai sản đối với giáo viên hợp đồng

    Hiện nay tôi đang là giáo viên hợp đồng theo từng năm một, tôi có được tham gia đóng bảo hiểm từ đầu năm 2014. Lương của tôi hiện được hưởng theo tháng tính cả phụ cấp đứng lớp (85%) là 2.575.000. Hiện tôi đang mang thai tháng cuối và bắt đầu xin nghỉ từ đầu tháng 12/2014. Vậy luật sư vui lòng cho tôi hỏi tiền trợ cấp thai sản mà tôi được hưởng sẽ tính như thế nào và trong thời gian nghỉ đẻ tôi có được hưởng tiền trợ cấp đúng lớp hay không?

     
    3426 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #361145   06/12/2014

    Ls.NguyenHuyLong
    Ls.NguyenHuyLong
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/04/2011
    Tổng số bài viết (3178)
    Số điểm: 24074
    Cảm ơn: 227
    Được cảm ơn 1266 lần
    Lawyer

    Chào bạn!

    Theo quy định của luật bảo hiểm xã hội, điều kiện hưởng thai sản là đã tham gia bảo hiểm xã hội từ đủ 6 tháng trong vòng 12 tháng trước khi sinh.

    Chế độ:

    - Nghỉ 6 tháng được hưởng lương (mức hưởng: 100% mức lương trung bình của 6 tháng liền kề trước khi nghỉ việc), được đóng bảo hiểm xã hội.

    - trợ cấp 1 lần bằng 2 tháng lương tối thiểu chung cho mỗi con.

    Ngoài ra bạn có thể được hưởng trợ cấp dưỡng sức, phục hồi sau thai sản theo Điều 37, Luật bảo hiểm xã hội.

    Trân trọng!

     

    Cập nhật bởi Ls.NguyenHuyLong ngày 06/12/2014 09:51:47 SA nhầm

    Để được tư vấn chi tiết xin liên hệ:

    CÔNG TY LUẬT TNHH VILOB NAM LONG chuyên:

    - Tư vấn doanh nghiệp

    - Tư vấn sở hữu trí tuệ

    - Tư vấn đầu tư

    Website: www.nllaw.vn

    Địa chỉ : Tầng 11, Tòa B, Vinaconex Building, Số 57 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội

    Điện thoại: 02432 060 333

    Hotline: 0914 66 86 85 hoặc 0989.888.227

    Email: namlonglaw@gmail.com

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

CÔNG TY LUẬT MINH LONG VÀ CỘNG SỰ

Website: Luatminhlong.com

Địa chỉ : Số 115, ngõ 562, Đường Láng, Láng Hạ, Đống Đa, Hà Nội

Điện thoại: 04 62 54 56 58 - Fax: 04 62 75 54 95 Hotline: 0914 66 86 85

Email: info@luatminhlong.com hoặc luatminhlong@gmail.com