che do thai san

Chủ đề   RSS   
  • #239714 15/01/2013

    che do thai san

    Xin LS cho toi hoi Theo dieu kien de hương che do thai san thi toi da du dieukien. Nhung khi toi sinh ô Tram Xa cua xa, phuong thi giay chung sinh cua toi de lam che do thai san co duoc không. Khi lam che do thai san co quy dinh sau khi sinh may ngay la phai lam hay không? Nêu toi nhi han ô công ty roi thi toi phai chu dong đen BHXH de lam che do hay nhu the nao?Cam on LS
     
    5254 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #239776   16/01/2013

    LS_NguyenAnBinh
    LS_NguyenAnBinh
    Top 50
    Male
    Luật sư quốc gia

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:24/04/2008
    Tổng số bài viết (1337)
    Số điểm: 9511
    Cảm ơn: 49
    Được cảm ơn 429 lần
    Lawyer

    Bạn vui lòng viết chữ có dấu.

    Tiến sĩ, Luật sư Nguyễn Bình An - Công ty luật VCA & Cộng sự

    | Website: http://www.vcalaw.com

    | Email: an@vcalaw.com

    | Tư vấn hợp đồng, đầu tư, lao động (tiếng Anh - Việt)

    | Đăng ký quyền sở hữu trí tuệ

    | Tranh tụng tại tòa các vụ án kinh tế, lao động, hành chính, dâu sự

    | Dịch vụ kế toán

    | Dịch vụ đăng ký thành lập doanh nghiệp miễn phí

    E1/4, khu phố 1, phường Thống Nhất, Biên Hòa, Đồng Nai

     
    Báo quản trị |  
  • #240133   18/01/2013

    Tienphat032
    Tienphat032

    Male
    Mầm

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:17/12/2012
    Tổng số bài viết (79)
    Số điểm: 530
    Cảm ơn: 14
    Được cảm ơn 39 lần


     

    Chào bạn!

    Theo quy định tại Điều 113 Luật Bảo hiểm xã hội thì hồ sơ để hưởng chế độ thai sản gồm:

    1. Sổ bảo hiểm xã hội.

    2. Bản sao giấy chứng sinh hoặc bản sao giấy khai sinh của con.

    Trong trường hợp của bạn,  giấy chứng sinh của trạm xá xã và của bệnh viện đều có giá trị như nhau và đều được chấp nhận.

    Trường hợp bạn đã nghỉ làm ở Công ty thì bạn có thể đưa hồ sơ của mình tới cơ quan bảo hiểm xã hội địa phương nộp để được giải quyết chế độ.

    Chúc bạn thành công!

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Tiến sĩ, Luật sư Nguyễn Bình An - Công ty luật VCA & Cộng sự

Email: an@vcalaw.com | Website: www.vcalaw.com

Điện thoại: 0902 255 896